Cần các tiền bối chỉ giáo

• Thread starter lehoangagia
  • Ngày gửi
Em đang có ý định nuôi dế và tắc kè các bác nào hiện đang nuôi 2 con vật trên theo mô hinh phối hợp chỉ giáo cho e với ạ, nếu được e xin xuống trực tiếp để xem mô hình ạ
sdt của e 0936580612 em xin chân thành cảm ơn các bác.

Ý định chứ chưa thử nuôi à? Dế dễ nuôi, 1 tháng là bắt đầu thu hoạch. Chế độ ăn k cầu kì, cám gà con, cọng rau lang muống. Tắc kè chưa nuôi nhưng rắn mối có, mình thấy thức ăn của tắc kè phải cần thêm loại sâu bướm bự vì đa dạng tốt hơn. Cũng giống dế mình bắt cùng loại đẹp mã mà khoẻ lắm, màu cam.

Em đang có ý định nuôi dế và tắc kè các bác nào hiện đang nuôi 2 con vật trên theo mô hinh phối hợp chỉ giáo cho e với ạ, nếu được e xin xuống trực tiếp để xem mô hình ạ
Hai con này đã được nuôi lâu rồi, khoảng 95% bỏ nghề vì đầu ra không có. Nếu bạn có đầu ra thật sự rồi, hãy tín đến việc nuôi.
- Con dế nuôi bán cho chim cá kiểng, mồi câu thì dễ nuôi. Dế nuôi ta nuôi lớn đến lột thành dế đá thì hơi khó. Dế cơm thì ảo 100%
- Con tắc kè khó nuôi lắm, thành công thì ít thất bại thì nhiều. Chỉ có những người nuôi chuyện mới tạm có chút thành công. Còn tất cả đều là ảo, đều là ma thuật.... , và nhờ báo đài la làng mà thôi

Nếu nuoi dế thì nên nuôi ếch và rắn 3 con này kết hợp với nhau ăn ý lắm đó bạn , dế có thể bán cho những chỗ bán chim cá để có thu nhập và có mồi bổ sung để nuôi ếch , ếch thì 3 tháng thu hoạch 1 lần cũng có nguồn thu còn ếch dạt thì để nuôi rắn , quá ok luôn, .

Thế nuôi dế cho cóc ăn và cóc nuôi kỳ đà thì sao mọi người ?
Kỳ đà ăn phế phẩm động vật rất tốt ,sức đề kháng lại cao .

Ý định chứ chưa thử nuôi à? Dế dễ nuôi, 1 tháng là bắt đầu thu hoạch. Chế độ ăn k cầu kì, cám gà con, cọng rau lang muống. Tắc kè chưa nuôi nhưng rắn mối có, mình thấy thức ăn của tắc kè phải cần thêm loại sâu bướm bự vì đa dạng tốt hơn. Cũng giống dế mình bắt cùng loại đẹp mã mà khoẻ lắm, màu cam.
cảm ơn bạn nha! bạn ơi bạn cho mình hỏi hiện có đang nuôi ko cho mình xuống xem mô hình trực tiếp được không bạn.
Hai con này đã được nuôi lâu rồi, khoảng 95% bỏ nghề vì đầu ra không có. Nếu bạn có đầu ra thật sự rồi, hãy tín đến việc nuôi.
- Con dế nuôi bán cho chim cá kiểng, mồi câu thì dễ nuôi. Dế nuôi ta nuôi lớn đến lột thành dế đá thì hơi khó. Dế cơm thì ảo 100%
- Con tắc kè khó nuôi lắm, thành công thì ít thất bại thì nhiều. Chỉ có những người nuôi chuyện mới tạm có chút thành công. Còn tất cả đều là ảo, đều là ma thuật.... , và nhờ báo đài la làng mà thôi
cảm ơn bác nhé e tính nuôi thử nghiệm rồi làm lớn rồi mở quán đặc sản luôn đó bác đầu ra e tính như zậy đó :)
khổ nổi là e chưa biết cách nuôi hihi.

Bạn muốn mở quán nhậu thịt dế thì cứ lấy dế về bán thử coi, quán mình bán thế nào. Không phải ai ai cũng bán được đâu. Dế người ta ăn 1 hoặc 2 lần là chạy mất dép luôn. Vì nó có ngon lành gì đâu. Chẳng qua là ăn với tính tò mò thôi

Mình k nuôi số lượng lớn mà thử nghiệm thôi. Thùng nuôi dế gần giống thùng rác, ăn thừa vứt vào đó dế ăn hết. Lớn nhanh lại đẻ nhiều mà k kén ăn thì ai cũng nuôi được nên cho người ăn nhất thiết phải khẳng định chất lượng. Dế tự nhiên loại phổ biến hay nuôi k đẻ ùn ùn rồi chết vì suy kiệt như nuôi nhốt nên ngày tuổi nhiều hơn. Màu sắc bóng bảy tươi và khoẻ có thể bật 1m liên tục. Đặc biệt là rất to nên mình nghĩ bạn nên thử xem có đáp ứng được thị hiếu bản thân rồi tính chuyện đầu tư. Giống như đồ rừng là k ai thích đồ nhồi cám.

Back