• Cần Cao Nhân về kỹ thuật trồng mai

Thảo luận trong 'Cây cảnh - bonsai' , 12/2/09

1. Em Có Vườn Mai Trồng đã Chục Năm Rồi Nhưng Sao Nó Mới Chỉ Bằng Ngón Cái Thôi, Em Trồng Ngoài đất, Cũng Bón Phân Nhưng Chủ Yếu Là Phân Bò Thôi,nhưng Cây Vẫn Không Lớn, Em Trồng Trên Mô,cây Không Bị úng Nước. Bác Nào Biết Kĩ Thuật Chăm Sóc Làm ơn Chỉ Dùm Em Với! Em Sẽ Hậu Tạ Liền đấy! Em ở Bến Tre Nè

Đang tải...
    2. NguyenPhatLoi

NguyenPhatLoi Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Student
      mai vàng hay mai tứ quý vậy bác ?
      bác xem lại vùng đất trồng có bị nhiễm phèn hay nhiễm mặn hay không ?
      cay mai thì tốt nhất là bón phân bò đúng rồi

3. Toàn Cảm ơn Anh Lợi đã Quan Tâm đến Toàn Nhé!

Dạ Nhiểm Phèn Thì Chắc Cũng Có,nhưng Em Nghĩ Không Nhiều Lắm,vì đây Là đất Vườn,phù Sa Lâu Năm Rồi Anh à. Chổ Em Thỉnh Thoảng Bị Nước Mặn, Năm Có Năm Không,mỗi Lần Khoảng 3thang Anh à! Nếu Bị Nhiễm Phèn Hay Mặn Thì Phải Làm Sao Hả Anh? Anh Chỉ Giúp Em Với. Mai Của Em Toàn Là Gốc đẹp Không Hà,vì Em Sửa Từ Hồi Mới Trồng Anh àh

4. Toàn Quên Nữa

Là Mai Vàng Anh àh! Mai Tứ Quí Thì Lớn Ngon Lắm

5. NguyenPhatLoi

NguyenPhatLoi Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Student
      việc rửa mặn, rửa phèn thì em không rành lắm. bác thử tìm hiểu xem lân cận có ai áp dụng biện pháp gì hiệu quả không nhé

6. cảm ơn anh ALOI

Toàn Mới Vừa Mới đào Xung Quanh Gốc, đổ Phân Bò Xuống Rồi Rãi Lên 16_16_8 + Thuốc Sát Trùng Nữa,hổng Biết Có Dc Không Ha Anh Aloi? Toàn Thấy Xung Quanh Người Ta Vẫn Trồng Tốt Bình Thường Anh àh! Mấy Cây Tự Nhiên Mọc Ngoài Vườn Cũng Phát Triển Tốt! Vậy Mà đám Mai Của Em Thì...nhìn Mà Phát Tức Thiệt! Haha

7. caimon

caimon Nhà nông nghiệp dư

alo

troi oi ,o ben tre sao k biet lam mai vay,minh o ben tre ne,email cho linh di ,minh chi cach cham soc cho,minh o cai mon,biet k

8. TOÀn cảm ơn Linh nhiều nha!

toàn rất mê mai, nhưng trồng hoài nó hông chịu lớn,thiệt là tức, tết đến nhìn mấy cây mai người ta trổ bông đến ngẩn ngơ,còn mấy cây mai của mình thì... Linh cho toàn địa chỉ mail di nha! toàn ở châu thành nè! toàn có đi qua cái mơn mấy lần, nhìn mấy cây mai thấy mê hết biết! toàn cảm ơn Linh trước nghen!..

9. caimon

caimon Nhà nông nghiệp dư

xin chao

lam mai kho cuc lam do nha,benh lem ,moi tuan xit thuoc mot lan do,dia chi mail la linhcaimon@yahoo.com

10. khucthuydu

khucthuydu Administrator

Chào bạn CAIMON, bạn có thể xem cái bài viết của ALOI để tham khảo, mọi bài viết của bạn ko mang tính xây dựng cho website mà chỉ là quảng cáo dịch vụ và SPAM, thiếu chi tiết. Mong bạn vì cộng đồng và nếu là mua bán xin gửi tại các BOX về mua bán, dịch vụ.

11. các bác làm ơn giúp giùm toàn đi

toàn rất mê mai nhưng không biết kỉ thuật cham sóc như thế nào cả, thấy mấy cây mai của người ta mê quá các bác ơi!