Cần Cao Nhân về kỹ thuật trồng mai

• Thread starter TOMY_CHAU_075
  • Ngày gửi
Em Có Vườn Mai Trồng đã Chục Năm Rồi Nhưng Sao Nó Mới Chỉ Bằng Ngón Cái Thôi, Em Trồng Ngoài đất, Cũng Bón Phân Nhưng Chủ Yếu Là Phân Bò Thôi,nhưng Cây Vẫn Không Lớn, Em Trồng Trên Mô,cây Không Bị úng Nước. Bác Nào Biết Kĩ Thuật Chăm Sóc Làm ơn Chỉ Dùm Em Với! Em Sẽ Hậu Tạ Liền đấy! Em ở Bến Tre Nè

minh se chi cho ban neu ban goi dt truc tiep cho minh

Tất cả mọi cách chì là giúp bạn xừ lý tạm thời,nhưng rồi cũng vậy,tốt nhất bạn phải xử lý nguồn nước,nước phèn thì còn xử lý dc, còn nước mặn thì bó tay,đừng nói chi đến nước mặn nước lợ thôi cũng muốn bán nhà rồi,nếu muốn xử lý gọi trực tiếp mình mình sẽ chia sẽ tận tình cho bạn,hơi cực nhưng cũng ko tốn kém nhiều.số dt 0932552635,mình tên nhơn

Thái biết một số vùng đất gò rất cứng, nếu không nói quá là cứng như đá vậy, cầm cuốc phang xuống mà nó cứ nhảy dựng lên. Trồng cây trên đất này nhất là cây con thì chậm phát triển là đúng.

Lại thêm đất bị phèn và độ ph thấp thì cây không hút được dưỡng chất, để khắc phục loại này thì dùng vôi là ok nhất! Nếu không thì cho dù bao nhiêu phân đi nữa cây cũng không phát nổi.

Về mặn thì Thái thấy cây Mai phát bình thường, ở Thạnh Phú Bến Tre nước mặn mà người ta vẫn chơi Mai ào ào đó!

Back