Cần giúp: Cách thức nuôi cá Nheo?

kutyhn

Chính hiệu
nuoi ca nheo! theo minh nghi chi co pha san thoi! cho minh ca nheo 3con mot kg moi co gia 35k! ca nheo nuoi bang ca tap.nuoi tram co di gia 40k/1kg
:( cân tại ao là 80k/kg loại 2kg. Trắm hiện cân là 55k/kg bạn ak. Còn mỗi cái có 1 cái hay riềng. CÒn nều nuôi nheo lỗ thì mình hok bik nhưng đang hướng đây :))

Nhà mình đang nuôi 500 cá nheo nhưng muốn học hỏi kinh nghiệm nuôi mà chẳng thấy có thông tin gì cả. vào mạng hỏi kĩ thuật chăn cá nheo cũng ko có. thấy các hộ gia đình nuôi cá nheo nhưng ko có địa chỉ ll thành ra cũng ko hỏi đc khó quá! có ai có kinh nghiệm nuôi chỉ giúp mình với. hiện tại nhà mình chỉ cho cá ăn ốc Bưu vàng. cá vẫn nhỏ bằng khoảng 2 ngón tay mỗi ngày cá ăn hết 10kg ốc không liệu có phải bổ sung, tăng cường những thức ăn gì nữa không? mọi người ai biết giúp mình với nhé! thanks......!

kutyhn

Chính hiệu
Bạn cho mình số đt và đ/c liên lạc nhé. Mình đang quan tâm cái này và cũng đang nuôi.

tonhia

Nghiệp dư
Nuuooi on này trong ao đìa thì mình không rõ lắm , nhưng nuoi trong lồng bè không được , bởi mật độ dày , mà nó thuộc loài cá dữ , ăn thịt nhau luôn , mỗi tháng phải lọc phân loại 1 lần vì chênh lệch to nhỏ rất cao

kutyhn

Chính hiệu
Nuuooi on này trong ao đìa thì mình không rõ lắm , nhưng nuoi trong lồng bè không được , bởi mật độ dày , mà nó thuộc loài cá dữ , ăn thịt nhau luôn , mỗi tháng phải lọc phân loại 1 lần vì chênh lệch to nhỏ rất cao
Nuôi lòng bè,bể thì 15 ngày lọc 1 lần bạn ak :( còn thả ở ao thì con nào chậm lớn => die. Thả 100 con thu 60 con là cao :(

tonhia

Nghiệp dư
Tôi chưa nuôi , nhưng thằng em nó đã nuôi hai lồng , bị thất bại bởi chúng cắn nhau

kutyhn

Chính hiệu
Tôi chưa nuôi , nhưng thằng em nó đã nuôi hai lồng , bị thất bại bởi chúng cắn nhau
Vâng con này mà thả giống hok đều là tập xác định. E thả ao 1ha 200 con hok bik đến lúc còn nhiêu đây

htxquanghuc

htxquanghuc.com
Em đang nuôi trong lồng bè đây ạ, các nheo, cá ngạnh, cá trạch nuôi trong lồng bề được tuốt nhé bác.

Cá nheo nếu chưa có cám thì bạn thả cá con vào nhé. Nó sẽ ăn hết mÀ nước cũng giữ sạch được

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH