Cần gíup đỡ giống kiến vàng

• Thread starter Go Viet
  • Ngày gửi
Tình hình là mình đang sản xuất trái cây sạch. Tuyệt đối không phun thuốc hóa học. Đang cnà giống kiến vàng để quản lý một số loại sâu. Lúc trươc giống kiến này nhiều vô kể bây giờ hiếm quá. Bác nào ở miền tây có giống kiến này cho mình xin hoặc mua giống. Thân!

Tình hình là mình đang sản xuất trái cây sạch. Tuyệt đối không phun thuốc hóa học. Đang cnà giống kiến vàng để quản lý một số loại sâu. Lúc trươc giống kiến này nhiều vô kể bây giờ hiếm quá. Bác nào ở miền tây có giống kiến này cho mình xin hoặc mua giống. Thân!
Miền tây mà bạn ở tỉnh nào vậy có gần vĩnh long k? bạn đang trồng cây có múi hà

[QUOCáinTE="Go Viet, post: 851057, member: 157961"]Tình hình là mình đang sản xuất trái cây sạch. Tuyệt đối không phun thuốc hóa học. Đang cnà giống kiến vàng để quản lý một số loại sâu. Lúc trươc giống kiến này nhiều vô kể bây giờ hiếm quá. Bác nào ở miền tây có giống kiến này cho mình xin hoặc mua giống. Thân![/QUOTE]

Giờ nuôi kiến vàng khó lắm bạn ah. Vì con kiến vàng rất dễ chết chỉ nghe hơi thuốc sâu thôi là nó đã ngỏm ,nên giờ kiếm 1con làm thuốc ko ra! ( o miền tây thoi vì nguoi ta phun thuốc trừ sâu quá nhiều) bạn ko phun thuốc nhưng mấy nguời hàng xóm có phun ko??

Ở vườn sưu tầm của K nhiều lắm . Nhưng K ở Long An - tpHCM chắc xa chỗ vườn của bạn rồi . K không xài thuốc trừ sâu khoảng 5 năm nay rồi và tưới phân cho cây bằng phân xác cá nên kiến vàng bu đầy vườn - làm tổ ngay trên cả cây Mai Vàng trồng trên chậu .

Ở vườn sưu tầm của K nhiều lắm . Nhưng K ở Long An - tpHCM chắc xa chỗ vườn của bạn rồi . K không xài thuốc trừ sâu khoảng 5 năm nay rồi và tưới phân cho cây bằng phân xác cá nên kiến vàng bu đầy vườn - làm tổ ngay trên cả cây Mai Vàng trồng trên chậu .
Mình ở Tiền Giang, bạn cho mình địa chỉ hôm nào minhd ghé xin một tổ kiến. Cám ơn trước.
[QUOCáinTE="Go Viet, post: 851057, member: 157961"]Tình hình là mình đang sản xuất trái cây sạch. Tuyệt đối không phun thuốc hóa học. Đang cnà giống kiến vàng để quản lý một số loại sâu. Lúc trươc giống kiến này nhiều vô kể bây giờ hiếm quá. Bác nào ở miền tây có giống kiến này cho mình xin hoặc mua giống. Thân!

Giờ nuôi kiến vàng khó lắm bạn ah. Vì con kiến vàng rất dễ chết chỉ nghe hơi thuốc sâu thôi là nó đã ngỏm ,nên giờ kiếm 1con làm thuốc ko ra! ( o miền tây thoi vì nguoi ta phun thuốc trừ sâu quá nhiều) bạn ko phun thuốc nhưng mấy nguời hàng xóm có phun ko??[/QUOTE]
Mình ko phun thuốc sâu, hàng xóm toàn đất ruộng nên cũng ko sao.

Bạn có hay đi Ql 50 ? Cứ 1-2 tuần K về thăm vườn và lấy kiến giúp bạn . Nhưng bảo quản ổ cách nào ? Nếu K trùm nilon là nó chết hết !

Bạn có hay đi Ql 50 ? Cứ 1-2 tuần K về thăm vườn và lấy kiến giúp bạn . Nhưng bảo quản ổ cách nào ? Nếu K trùm nilon là nó chết hết !
De mình chi cho . ban đêm bạn lấy bao loại bao thoáng khi thông hơi ấy trùm tổ kiến lại xong cắt cả cành cây cột mieng bao lai là xong sáng mai giao "hàng" Chú y dặn ông kia dem ve thả ra trong ngày kẽo no chết hết!
Mình ở Tiền Giang, bạn cho mình địa chỉ hôm nào minhd ghé xin một tổ kiến. Cám ơn trước.

Giờ nuôi kiến vàng khó lắm bạn ah. Vì con kiến vàng rất dễ chết chỉ nghe hơi thuốc sâu thôi là nó đã ngỏm ,nên giờ kiếm 1con làm thuốc ko ra! ( o miền tây thoi vì nguoi ta phun thuốc trừ sâu quá nhiều) bạn ko phun thuốc nhưng mấy nguời hàng xóm có phun ko??
Mình ko phun thuốc sâu, hàng xóm toàn đất ruộng nên cũng ko sao.[/QUOTE]
Bạn cùng quê. Mình ở cổ cò , bạn o đâu vậy nhà bạn trồng cây j.

De mình chi cho . ban đêm bạn lấy bao loại bao thoáng khi thông hơi ấy trùm tổ kiến lại xong cắt cả cành cây cột mieng bao lai là xong sáng mai giao "hàng" Chú y dặn ông kia dem ve thả ra trong ngày kẽo no chết hết!

Mình ko phun thuốc sâu, hàng xóm toàn đất ruộng nên cũng ko sao.
Bạn cùng quê. Mình ở cổ cò , bạn o đâu vậy nhà bạn trồng cây j.[/QUOTE]
Trồng đủ thứ, mình ở Tân Phước. Cổ cò hình như là ở Cái Bè phải ko bạn, mình thấy có cầu cổ cò. Nếu bạn có kiến vàng hôm nao cho mình xin 1ổ. Thân!
Minhf không có đi ql50, nhưng nếu bạn có thì cho mình xin địa chỉ hôm nào mình ghé lấy. Thân.

Mình đang cần tìm nguồn hàng trái cây sạch để mở shop tại Hà Nội, bạn có hàng nào thì báo giá giúp mình nhé.
Thông tin liên lạc:
Ms Hoàng Phương
SDT 0903 481 383.
Email: thuphuong.hvnh@gmail.com

Trân trọng cảm ơn!

Mình cũng làm thử nhưng vài ngày là kiến chết hết, mong các bạn chỉ giúp mình với. Mình xin kể thất bại của mình:
Mình ở Tân Châu, An Giang. Chạy vô núi Cấm bắt kiến vàng. mình dùng bao lưới, cắt cả cành cây vào buổi chiều mát, mỗi ổ 1 bao, về thả lên mấy cây xoài (cây xoài cổ thụ trong vườn tạp lâu năm bỏ phế của ông hàng xóm), mỗi ổ 1 cây cách nhau khoản vài cây 1 ổ. vài ngày đầu thấy kiến bò, nhưng khoản 5-6 ngày thì thấy kiến nằm la liệt dưới đất, ngỏm hết.
Mình làm thế nhưng thất bại, mong các bác chỉ giúp mình với.

Mình cũng làm thử nhưng vài ngày là kiến chết hết, mong các bạn chỉ giúp mình với. Mình xin kể thất bại của mình:
Mình ở Tân Châu, An Giang. Chạy vô núi Cấm bắt kiến vàng. mình dùng bao lưới, cắt cả cành cây vào buổi chiều mát, mỗi ổ 1 bao, về thả lên mấy cây xoài (cây xoài cổ thụ trong vườn tạp lâu năm bỏ phế của ông hàng xóm), mỗi ổ 1 cây cách nhau khoản vài cây 1 ổ. vài ngày đầu thấy kiến bò, nhưng khoản 5-6 ngày thì thấy kiến nằm la liệt dưới đất, ngỏm hết.
Mình làm thế nhưng thất bại, mong các bác chỉ giúp mình với.
Bạn để yếu xem trên cây đó co loại kiến khác ko nếu co nó sẽ tấn cong kiến vàng và cũng cần cho kiến ăn thoi gian đầu nua

Back