• Cần giúp đỡ làm máy ấp trứng cho gà

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 20/7/15

1. toiyeubavi Nhà nông tập sự

Chào a/c, hiện nay tôi có trang trại nuôi gà đẻ tại Ba Vì - HN, mỗi đợt cho ấp từ 200-300 trứng. Do chất lượng ấp trứng bằng lò ấp thấp, tôi được tư vấn dùng máy ấp trứng.Mong a c giúp đỡ hướng dẫn tôi làm một máy ấp trứng.Xin cảm ơn.

gathit_namdannongdan_nuoiga thích bài này.
      Đang tải...
    2. dudo92

dudo92 Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Chỗ nào bv? Mình qua làm miễn phí, bạn mua vật liệu. Làm cho 500 trứng luôn. Chỉ mình đi đường lâm mua gà mía là được.
      --- @ 20/7/15, Original Post Date: 20/7/15 ---
      Mình cần gà mía giống ở đường Lâm. Mình mua vật liệu làm, bạn ấp được mình mới nhận tiền vật liệu. Để mình sđt, từ chỗ mình qua bv có tiếng đi xe.

nongdan_xuthanh thích bài này.
    3. nongdan_xuthanh

nongdan_xuthanh Nhà nông tập sự

Bạn @dudo92 có hình ảnh nào về máy và hướng dẫn làm máy không? chia sẻ cho mình làm cùng nữa.Mình hôm trước có ra tận Hà Nội để tìm mua máy ấp nhưng nhìn qua là biết toàn làm ra để lừa nông dân cả.Nên quyết định về tự làm.
      Mình cũng đang chuẩn bị đồ để làm thử 1 máy ấp khoảng 100 trứng.Hy vọng sẽ thành công.

gathit_namdan thích bài này.
    4. dudo92

Nghề nghiệp:
      nông dân
      100 quá thường. Mình làm 10k tới đây. K bán giống mà nuôi thịt nên mình k phải nói thách. Bạn muốn 100 thì chắc phải tự động hay chơi rẻ tiền bán tự động? Thik rẻ tiền nhưng tốt hơn về tích lũy kinh nghiệm mình gửi cho bạn 2 nhiệt kế rẻ tiền nhưng có võ ngay và luôn. Cho địa chỉ đi. Nghĩ kĩ xem bản thân muốn thế nào.

5. nongdan_xuthanh

Hay quá mình gặp đúng nhân tài,nhưng nhà mình chỉ cần ấp 100 trứng là đủ công suất rồi.Bạn giúp đỡ được mình máy 100 trứng không?

6. dudo92

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Thik tự động hoàn toàn hay bán tự động theo kiểu chỉnh công suất để khống chế nhiệt. Cách bán tự động hay hơn vì đằng nào bạn cũng phải soi loại phôi yếu, trứng không phôi. Nên thời gian soi thì chỉnh chiết áp như đèn bàn ấy. Còn muốn k phải chỉnh nhưng vẫn phải soi trứng thì thêm 600 mua củ điều khiển, ngược lại bán tự động là rất ít kinh nghiệm. Bạn có thể dành bao tiếng ở nhà để mắt tới?

7. nongdan_xuthanh

Mình muốn tự động hoàn toàn: nhiệt độ, độ ẩm, đảo trứng.vi mình làm công chức ở xã nên cũng ít có thời gian trông nom máy. chỉ có sáng,trưa, tối thôi.giờ hành chính mình phải lên cơ quan.Những vật tư như thế nào bạn có thể chỉ rõ cho mình được không? Mình xin cảm ơn!

8. dangnguyenbn

dangnguyenbn Nhà nông chính hiệu

Tự động hoàn toàn loại 100 t thì hết bao nhiêu tiền vậy bạn

9. dudo92

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Đảo trứng k cần thiết ở thiết kế của mình. Mình mua đồ điện tử gửi cho bạn kèm hướng dẫn trực tuyến này. Tự động hoàn toàn không phải cách hay với người mới, tuy nhiên mình chiều nguyện vọng. Đồ đạc tất cả dưới 700. Gồm xốp kích thước nhỏ, bạn kiếm đi mai đưa ảnh đo kích thước mình hướng dẫn làm chi tiết. Một củ fox d1004 2 ngõ ra đk cho ít nhất 2 thiết bị làm mát, làm nóng 530k chợ trời bán thế nào mình nói đúng thế. 1 quạt 220v 12x12 mình nghĩ bên bạn có món này, kèm thêm cái mạch chiết áp loại b500k giá 10k.
      100 trứng gà là 2 khay 45cmx37cm tức là 0.4 m2 lưới mạ kẽm nhé. Đừng mua lưới sắt rẻ tiền.
      Mai mình mua củ đk rồi làm hướng dẫn.

10. huynhminbt

huynhminbt

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Máy của bạn dudo92@ chắc là bá đạo lắm, không cần luôn đảo trứng! Mình có xem mấy bài của bạn hướng dẫn, dù bạn rất nhiệt tình nhưng mình cũng không thể hình dung ra máy như thế nào. Mong bạn up hình thực tế hoặc sơ đồ để mọi người tham khảo.

11. dudo92

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Thấy bài của phonggatre k? Thấy nói bị sát trứng là do gần đèn nóng khô phải đảo hơn gà mẹ. Của mình k bao giờ có chuyện sát. Bạn cần thì mình gửi ảnh thùng làm lỗ thông, chỗ quạt 12v đổi nguồn, khay về cho bạn thử, xin bạn ít điện và trứng. K phải đảo nghe rất mâu thuẫn, mình cũng là người thức đêm để trông đảo. Chuyện chỉ là nguồn nhiệt, quạt thế nào. Mình k ngây ngô hay nguy hiểm, chuyện chỉ là k thể khác được.

huynhminbt thích bài này.