cần giúp đỡ máy ấp trứng gà

• Thread starter duong duc
  • Ngày gửi
tình hình la vừa rồi mình mới ấp 200 trứng thi không nở được con nào hết(trừ vài chục trứng không có trông).hiện tai vẫn chua biết là do trứng bảo quản không tốt hay láo máy ấp không tốt.trứng thì minh thu mua của bà con xung quanh xóm.
dưới đây la hinh cái máy ấp của mình..ai biết về máy ấp trứng vào tư vấn giúp minh với.

tình hình la vừa rồi mình mới ấp 200 trứng thi không nở được con nào hết(trừ vài chục trứng không có trông).hiện tai vẫn chua biết là do trứng bảo quản không tốt hay láo máy ấp không tốt.trứng thì minh thu mua của bà con xung quanh xóm.
dưới đây la hinh cái máy ấp của mình..ai biết về máy ấp trứng vào tư vấn giúp minh với.

May ap bac
ap kieu nao vay .quat thoi tu tren xuong ha sao

Bạn bố trí quạt và nguồn nhiệt như vậy thì khí nóng chỉ quanh quẩn phía trên thôi.

Last edited by a moderator:
máy bác tự chế à.e nhìn cái đèn đấy ngún điện tốt lắm.só với 200 trứng thì ko bõ.e bỏ ra 745k 1 máy cả phí vận chuyển về tận nhà.ấp thấy ít hao điện mà trứng lở ok lắm trừ ko có sống

dạ vâng . em làm ở công ty đó anh ạ . a đang dùng bộ p100 ạ . a dùng 1 máy 1 khay đảo 54 trứng ah sao phải trả tận 745k vậy ?
ai chà gặp ngay cao thủ.e mua 1 bộ khay 54 máy p100 cả phí vận chuyển về đây với thùng là hết 745k ms bá.mỗi tội khay các bác hơi kém ọp ẹp lắm

Bạn có thể thổi nguồn nhiệt trực tiếp vào trứng, thay quạt có công suất lớn hơn (mạnh hơn) vì bạn ấp với số lượng 200 trứng mà như kết cấu máy của bạn như vậy mình e là không đủ nhiệt cho trứng đâu. Bạn đã kiểm tra lại bộ điều khiển nhiệt và ẩm chưa? bạn nên kiểm tra bằng nhiệt kế thủy ngân chứ không nên tin vào sensor của bộ điều khiển nhé. Máy bạn tự làm hay mua vậy? Có thể chụp mình xem bộ điều khiển như thế nào được không?

Máy này nên quẳng vào sọt rác đi. Lý do:

1- Thiết kế cổ xưa, sơ khai quá.

2- Kỹ thuật kém.

2 điều này làm cho nó không thể sửa chữa được. Nói một cách khác, thì tiền sửa nó bằng mua 2 cái máy mới đang chạy tốt.

Không phải tôi nói phá đám bạn đâu. Thế nhưng, đôi khi vứt bỏ đi còn hơn sửa chữa đó bạn ạ.

Bạn có thể thổi nguồn nhiệt trực tiếp vào trứng, thay quạt có công suất lớn hơn (mạnh hơn) vì bạn ấp với số lượng 200 trứng mà như kết cấu máy của bạn như vậy mình e là không đủ nhiệt cho trứng đâu. Bạn đã kiểm tra lại bộ điều khiển nhiệt và ẩm chưa? bạn nên kiểm tra bằng nhiệt kế thủy ngân chứ không nên tin vào sensor của bộ điều khiển nhé. Máy bạn tự làm hay mua vậy? Có thể chụp mình xem bộ điều khiển như thế nào được không?
minh có dùng nhiệt kế thủy ngân đo rồi.nhiêt đọ của thủy ngân bao gio cung 40c.
May ap bac
ap kieu nao vay .quat thoi tu tren xuong ha sao[/QUOTE
uh.dúng roi ban.nhietj thổ từ trên xuống
máy bác tự chế à.e nhìn cái đèn đấy ngún điện tốt lắm.só với 200 trứng thì ko bõ.e bỏ ra 745k 1 máy cả phí vận chuyển về tận nhà.ấp thấy ít hao điện mà trứng lở ok lắm trừ ko có sống
máy này mình mua chứ khong phải chế.bóng đèn đó tốn diên lám hả ban.minh mua của cong ty tháy nó lắp như vậy rồi.

máy này mình mua chứ khong phải chế.bóng đèn đó tốn diên lám hả ban.minh mua của cong ty tháy nó lắp như vậy rồi.
Sản phẩm máy ấp trứng của bên em hiện tại là phiên bản p100 dùng sợi carbon để tạo nhiệt , tích hợp nhiều tính năng mà chưa có máy loại mini nào trên thị trường có được ạ . mỗi lứa ấp chỉ tiêu tốn khoảng 6-8 số điện :D

mình dùng wua loại này rồi ko ổ

mjnh dùng thử rôi ko ổn bạn ạ.mình đổi sang máy ấp dùng sợi cabon tản nhiệt.khi đã đủ nhiệt máy chỉ tiêu thu 10w/h thôi.mà lở cũng ok.mà bạn để nhiệt độ là 40•c thì ko máy nào ấp dk đâu.chỉ để 37,5 thôi

mình dùng wua loại này rồi ko ổ
mjnh dùng thử rôi ko ổn bạn ạ.mình đổi sang máy ấp dùng sợi cabon tản nhiệt.khi đã đủ nhiệt máy chỉ tiêu thu 10w/h thôi.mà lở cũng ok.mà bạn để nhiệt độ là 40•c thì ko máy nào ấp dk đâu.chỉ để 37,5 thôi
bạn up cho minh xem loại dèn dung sơi cacbon tan nhiệt như ban nói minh xem dduocj không

Back