cần giúp đỡ vấn đè ấp trứng( rất gấp)

duong duc

Nhà nông tập sự
mình đang ấp 120 trứng gà bằng máy ấp tự động đến hôm nay la được 19 ngày rồi nhung vẫn chưa thấy gà khảy mỏ.như vậy có phải thiếu nhiệt hay không. nhiệt độ va độ ẩm của may trong qua trinh ấp như sau
nhiệt độ
ngày 1 đến 7 la 37.8
ngày 8 đến 18 là 37.5
ngày 19 minh vẫn để 37.5( lý do thấy ga chưa khảy mỏ sợ thiếu nhiệt nên vẫn để như vậy)
độ ẩm thi để 60% trong quá trinh ấp.
có ai giúp mình vấn đề này với.ngày thứ 19 rồi ma chua thấy khảy mỏ gì hêt/
xin cảm ơn

duong duc

Nhà nông tập sự
nhiệt độ bạn đo đc là là nhiệt độ ở nhiệt kế hay là nhiệt độ ở bộ điều khiển?
nhiệt độ ở bộ điều khiển đó bạn.mình có để nhiệt kế thủy ngân vào va theo dõi nhưng thấy hai nhiệt độ khác nhau.vì lần đàu ấp nên chưa biết gì nên minh cú lấy nhiết độ của máy ấp.
với lại minh nge họ nói nhiệt độ của máy chuẩn rồi nên khong chỉnh laij
[DOUBLEPOST=1476100820,1476100785][/DOUBLEPOST]
Soi trung thi biet thoi ma ban
soi trứng thì minh thấy đen thui rồi ban.
[DOUBLEPOST=1476100880][/DOUBLEPOST]
Có cho trứng lội nước lúc 14 ngày ko
trứng lội nước là sao bạn.minh ko biết

buinam

0978.087.481
nhiệt độ của bộ điều khiển k chuẩn đâu bạn ơi vẫn bị sai số đấy , lần sau bạn ấp nên lấy nhiệt độ theo cái nhiệt kế thủy ngân ấy , mình thì hay lấy theo cái kẹp nhiệt độ y tế có 12 k một chiếc thôi , còn vấn đề bạn mua máy làm gì có ai bảo máy của mình chạy sai nhiệt độ đâu?

duong duc

Nhà nông tập sự
nhiệt độ của bộ điều khiển k chuẩn đâu bạn ơi vẫn bị sai số đấy , lần sau bạn ấp nên lấy nhiệt độ theo cái nhiệt kế thủy ngân ấy , mình thì hay lấy theo cái kẹp nhiệt độ y tế có 12 k một chiếc thôi , còn vấn đề bạn mua máy làm gì có ai bảo máy của mình chạy sai nhiệt độ đâu?
thế giờ khắc phục thế nào ban

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
K có đèn soi thì thua, b có đèn soi rồi soi lên đây. Nhiệt độ cài đặt chỉ là tương đối, cài khác nhau ở mỗi lò kể cả giống nhau về cơ cấu.

cầm trứng lên lắc lắc thử.sục xịt có nước là thúi,bạn phải để đầu dò nhiệt,nằm ngang với trứng,nhiệt kế nằm ngang và xa đầu dò,mà máy của bạn có đảo trứng ko,ko đảo trứng là thua

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH