cần giúp đỡ vấn đè ấp trứng( rất gấp)

• Thread starter duong duc
  • Ngày gửi
mình đang ấp 120 trứng gà bằng máy ấp tự động đến hôm nay la được 19 ngày rồi nhung vẫn chưa thấy gà khảy mỏ.như vậy có phải thiếu nhiệt hay không. nhiệt độ va độ ẩm của may trong qua trinh ấp như sau
nhiệt độ
ngày 1 đến 7 la 37.8
ngày 8 đến 18 là 37.5
ngày 19 minh vẫn để 37.5( lý do thấy ga chưa khảy mỏ sợ thiếu nhiệt nên vẫn để như vậy)
độ ẩm thi để 60% trong quá trinh ấp.
có ai giúp mình vấn đề này với.ngày thứ 19 rồi ma chua thấy khảy mỏ gì hêt/
xin cảm ơn

nhiệt độ bạn đo đc là là nhiệt độ ở nhiệt kế hay là nhiệt độ ở bộ điều khiển?

nhiệt độ bạn đo đc là là nhiệt độ ở nhiệt kế hay là nhiệt độ ở bộ điều khiển?
nhiệt độ ở bộ điều khiển đó bạn.mình có để nhiệt kế thủy ngân vào va theo dõi nhưng thấy hai nhiệt độ khác nhau.vì lần đàu ấp nên chưa biết gì nên minh cú lấy nhiết độ của máy ấp.
với lại minh nge họ nói nhiệt độ của máy chuẩn rồi nên khong chỉnh laij
Soi trung thi biet thoi ma ban
soi trứng thì minh thấy đen thui rồi ban.
Có cho trứng lội nước lúc 14 ngày ko
trứng lội nước là sao bạn.minh ko biết

nhiệt độ của bộ điều khiển k chuẩn đâu bạn ơi vẫn bị sai số đấy , lần sau bạn ấp nên lấy nhiệt độ theo cái nhiệt kế thủy ngân ấy , mình thì hay lấy theo cái kẹp nhiệt độ y tế có 12 k một chiếc thôi , còn vấn đề bạn mua máy làm gì có ai bảo máy của mình chạy sai nhiệt độ đâu?

nhiệt độ của bộ điều khiển k chuẩn đâu bạn ơi vẫn bị sai số đấy , lần sau bạn ấp nên lấy nhiệt độ theo cái nhiệt kế thủy ngân ấy , mình thì hay lấy theo cái kẹp nhiệt độ y tế có 12 k một chiếc thôi , còn vấn đề bạn mua máy làm gì có ai bảo máy của mình chạy sai nhiệt độ đâu?
thế giờ khắc phục thế nào ban

bạn thả trứng vào nước xem cái nào đạp thì để lại còn cái nào ko đap thì cho đi

K có đèn soi thì thua, b có đèn soi rồi soi lên đây. Nhiệt độ cài đặt chỉ là tương đối, cài khác nhau ở mỗi lò kể cả giống nhau về cơ cấu.

cầm trứng lên lắc lắc thử.sục xịt có nước là thúi,bạn phải để đầu dò nhiệt,nằm ngang với trứng,nhiệt kế nằm ngang và xa đầu dò,mà máy của bạn có đảo trứng ko,ko đảo trứng là thua

thank mọi người nhiu.tinh hình là hôm nay la ngày thứ 20 nở được đúng 20em nhưng có 4em bị què chân 1 em nỏ sát vỏ thì phải tháy máu không ah.may ấp của minh tự động đảo trứng mà.
gà nở bị que chân với nở chậm như thế có phải thiếu nhiệt không mọi người/
ah có 1 em nữa nở ra nằm nghiêng nằm ngữa không đứng dậy được.
không bt có phải do chất lượng trứng không nũa.vì đa số trứng là mình đi mua của các hộ gia đình khác với một ít trứng của nhà minh để ấp
mong mọi người góp ý để rút kinh nghiệm

Ai kêu b đủ nhiệt ?
Sát vỏ đã đủ kết luận là thừa nhiệt. Đồng thời nóng quá gây yếu phôi sau 3/4 kì vì bản thân phôi sinh nhiệt, giới hạn chịu đựng của phôi tăng xong bạn phải giảm nhiệt cài đặt để phôi tư bù nhiệt vào. Và phải thoáng khí để trao đổi khí cho phôi. Nóng quá, nhiệt độ cài đặt là tương đối, k chính xác với thực tế quả trứng cần, vị trí đặt đầu dò rất quan trọng. B nên tự xờ tay vào quả trứng để biết nó nóng lạnh ra sao để căn chỉnh nhiệt cài.

Dùng nhiệt kế thuỷ ngân đo thử sem, nó là chuẩn nhất.
mình thì thấy người bán máy hướng dẫn là đặt nhiệt kế thủy ngân để cả vỏ nhựa đặt ngang với đầu dò nhiệt để khoảng 30 phút kiểm tra nhiệt thực tế trong máy ấp sau đó hiệu chỉnh lại nhiệt độ của máy theo nhiệt độ thực tế đo được. Máy ấp nhiệt độ ko chính xác lắm đâu

đã nở được 60em nhung có vài em đi phân trắng đục,thở khó. một số di phân xanh trắng có nước là bị sao mọi người

Back