• cần giúp đỡ về cây bưởi da xanh trồng ở miền bắc

Thảo luận trong 'Cây ăn quả' , 16/5/17

1. hongkyonline

hongkyonline Nông dân nghèo

Tôi đang hoang mang về giá cây: ở đại học nn1 HN bán 17 -20 nghìn /cây giống nói là Da xanh bến tre, trong khi Island ở Miền Nam thì tận 34 nghìn + vận chuyển. như vậy có gì khác về chất lượng ở đây? mình không so đo về tiền giống lắm nhưng đang không hiểu về chất lượng có vấn đề gì đó mà mình chưa biết? tại sao có sự lệch lớn như vậy?

2. NLGPT

NLGPT Nhà nông nghiệp dư

Khi không chắc về chất lượng sản phẩm thì mình chọn hàng đắt tiền do nhà phân phối uy tín (thằng nongtrang island nó là doanh nghiệp- chắc phải tốt thì nó mới tồn tại được ở vùng vĩnh long là vựa cây ăn trái miền nam- NN1 là các hộ cá nhân mở cửa hàng kinh doanh mang tính tùy hứng- còn lại cũng hên xui thôi)
      --- @ 19/5/17, Original Post Date: 19/5/17 ---
      Trả lời các bác xong em cũng thấy run run
      --- @ 19/5/17 ---
      Mà các bác trồng nhiều thì làm chuyến vào bến tre
      Em nghe nói tép bưởi da xanh hồng đậm là do giống
      Các bác tìm được điểm giống chuẩn thì chia sẻ em với
      Em đang rất quan tâm bưởi da xanh

3. trongvan1989

trongvan1989 Nông dân nghèo

Mình thường lấy giống ở trung tâm giống cây trồng phủ quỳ nghĩa đàn nghệ an bạn àh.. Ngoài giống của trung tâm thì vẫn có một số nhà ươm nhập giống từ miền nam về kinh doanh giống nhập về chất lượng cũng tốt trồng thấy phát triển nhanh đều từ gốc ghép lên đến cành.. Kg như của nông nghiệp 1 cành trên thì to mập mà gốc ghép thì lớn kg kịp nhỏ hơn cành..

4. như_ý

như_ý Nhà nông nghiệp dư

Cám ơn bạn nhiều...