Cần giúp đỡ về con giống rắn ráo trâu và trĩ đỏ hoặc nuôi kì đà

• Thread starter daotuanh
  • Ngày gửi
Cần giúp đỡ về con giống trong vòng 2 tháng trở lại đây
Xin chào các bác, em là thành viên mới của ngôi nhà Agriviet. Tuổi đời 28 , một vợ và 1 con nhỏ.

sau một thời gian đầu tư làm ăn thua lỗ,nay em và bạn em 2 thằng tập trung quyết định nuôi rán ráo trâu vì ít kinh nghiệm và thực tế là chưa tham quan mô hình nuôi rắn của ai hết ,nên hôm nay em nhờ anh em cô bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp cho chúng em dc hoc tập kinh nghiệm của người đi trước ,nếu ai có con giống cần bán và chỉ dẫn cách thức nuôi rắn thì giúp em với ,cảm ơn mọi người trước vì hoc hỏi dc kinh nghiệm là phương châm sống muôn đời nay vẫn áp dụng mà hihihi ,đào tuấn anh 0915.900.910 .
muốn giao lưu cùng mọi người học tập kinh nghiệm sống

Link: http://agriviet.com/home/threads/11...te-tuy-cu-nhung-van-hai-ra-tien#ixzz2AgMY41rx

lên nè bà con ơi ai vào giúp với:unsure::unsure::unsure::unsure:

Last edited by a moderator:
anh Hải cho e hỏi: từ lúc rắn con mình cho ăn nháy tới khi nào mới đổi qua cho ăn gà đông lạnh vậy anh Hải? e đang nuôi rắn con 2th tuổi mà lo mua nháy mắc quá (80.000đ/kg). e có đổi qua ăn gà nhưng rắn con ko chịu ăn...

anh Hải cho e hỏi: từ lúc rắn con mình cho ăn nháy tới khi nào mới đổi qua cho ăn gà đông lạnh vậy anh Hải? e đang nuôi rắn con 2th tuổi mà lo mua nháy mắc quá (80.000đ/kg). e có đổi qua ăn gà nhưng rắn con ko chịu ăn...
Khi con rắn được 500-600 gr thì bắt đầu ăn gà được rồi đó bạn à !
Rắn 2 tháng tuổi thì cho ăn cút con được rồi bạn nhé !
Đừng lệ thuộc vào mồi quá kẻo giá thành sản phẩm cao quá khó bán .

Cám ơn a Hải nha, mấy hôm nay e lo quá. cho ăn nháy thì mắc quá, cho ăn gà thi rắn con ko ăn...qua Tết e kiếm Cút lộn cho rắn con ăn vậy. Năm mới kính chúc gia đình anh Hải và toàn thể đại gia đình Agriviet mạnh khoẻ, An khang thịnh vượng, Tấn Tài Tấn Lộc trong năm Quý Tỵ nhé!!!!

Bạn mua giây thun vòng lớn thắt gấu 50 sợi mỗi nuột 10 sợi bắn thằn lằn (thạch sùng) cho rắn con ăn rất tốt mau lớn ... hơn nhái
Chúc bạn phaman_steel nuôi thành công và thành đạt

Chào Bạn

Bắt thằng lằn cắt bỏ 4 chân, trộn trong đó ít thịt ếch thái nhỏ, trụng qua nước sôi, ếch chịu ăn, mà bạn sẽ giảm được chi phí chút ít.

Bài viết có nội dung tương tự
  • Xin ý kiến về rắn ri voi
    • Thread starter caothean
    • Ngày gửi
  • HỎi mua giống rắn ráo trâu
    • Thread starter thanh son
    • Ngày gửi
  • Tư vấn về nuôi rắn mối
    • Thread starter wanter21
    • Ngày gửi
  • Hỏi về phân rắn ráo trâu
    • Thread starter Cocorango