Cần giúp đỡ về mùa sinh sản của các loài chim cảnh

• Thread starter sungsuong
  • Ngày gửi
Xin chào,

Cho em hỏi anh em nào biết thời gian sinh sản của chim sáo, chim nhồng , chim cưỡng và chích chòe không? Vì em muốn mua chim nhỏ về nuôi lớn mà không biết thời gian sinh sản của chúng.Vì em muốn tìm hiểu để tiện ra ngoài tiệm dễ mua. Anh em nào biết chỉ giùm em.

Xinh chào Bác Xuan Vu. Cho em hỏi vào thời gian này có còn sáo trâu non không anh. Hôm trước em ra chổ bán chim thì họ vẫn còn bán chim sáo non mà là loại nâu nâu. Nhìn không thích lắm với lại nghe nói loại sáo đó nói ít hơn sáo trâu đen. Em hỏi chủ cửa hàng thì họ nói vài ngày sau quay lại có sáo đen. Giá sáo đen là 150k. còn sáo nâu là 65k.
Em cũng nghe nói bây giờ người bán hay nhuộm lông cho thành sáo đen. Hic từ trước giờ chưa từng nuôi sáo. Nghe nói cũng băng khoan thiệt. Lỡ mua nhầm thì không biết làm sao
Nhờ anh tư vấn cho em với nhe
Thân chào anh chúc anh, gia đình sức khỏe

Phan biet chim tring mai

Cho em hoi chim nhong trong mai khac nhau nhu the nao?Va cach nuoi chim nhong sinh san duoc ko a?Em cam on nhieu!!!

ai can mua chim chich choe than hay goi la choe dat thi lien he voi toi dang o thi tran nam sach hai duong ban mua tat ca cac loai chim chich choe than nuoi duong tu non len va chim bay bat dc 01687157468

dậy chim cưỡng có ai biết mùa sinh sản của nó ko,gần tết mình rinh được con sấu nâu nuôi gần 3 tháng rồi, giờ ý định mua thêm cưỡng và nhồng cho đủ bộ.Mà có anh em nào ở Tp.hcm biết chổ nào bán chim nhiều ko, ngoài Thuận kiều ra còn chổ nào ko[/quote

dậy chim cưỡng có ai biết mùa sinh sản của nó ko,gần tết mình rinh được con sấu nâu nuôi gần 3 tháng rồi, giờ ý định mua thêm cưỡng và nhồng cho đủ bộ.Mà có anh em nào ở Tp.hcm biết chổ nào bán chim nhiều ko, ngoài Thuận kiều ra còn chổ nào ko[/quote
Nói chung các loài chim kiểng; sáo, cưởng, chích chòe .....thường sinh sản vào mùa mưa đó bạn, nhưng nhồng và xich....thì đẻ sớm hơn vào đầu mùa xuân là đẻ rồi. Sáo nâu và chích chòe than( bông) nếu có thức ăn và có chổ làm tổ tốt, có thể đẻ quanh năm nhưng rất ít con đẻ như thế . ở Sài Gòn bạn có thể đến, số 452 đường tân phước quận 11, lê trọng tấn, tân bình, chợ Hốc Môn bạn hỏi tiệm anh TÈO, anh SƠN vv. nhiều lắm bạn ơi . Chim cưởng đẻ trể nhất vào tháng 3 al mới có chim cưởng non

Xin chào,

Cho em hỏi anh em nào biết thời gian sinh sản của chim sáo, chim nhồng , chim cưỡng và chích chòe không? Vì em muốn mua chim nhỏ về nuôi lớn mà không biết thời gian sinh sản của chúng.Vì em muốn tìm hiểu để tiện ra ngoài tiệm dễ mua. Anh em nào biết chỉ giùm em.

Chích chòe thì mùa xuân là mùa sinh sản, khi con trống và con mái đều hót nhiều thì bắt đầu cho cặp được rồi . Goodluck

Chym Cuong an j vay anh

Anh Xuan Vu oii em moi mua con cuong boi ve nha nuoi sao no chang chiu an cam zay anh no cu an chuoi + moi` ko a`,, lam sao de no an cam zay anh.... em muon mua chym con ai de` lai mua con boi no bay hoai chan wa

Chim non là chim gì? chích chòe đất, chích chòe than non thì sdt 01239922456 có ngay

bác xuân vũ oj cho chau hoj sao chòe đất non nuôi được gần 1 tháng rồi mak sao vẫn nhat lam vs it hot nua va no dang thay long ạ nhờ bac chi dạy thêm

Bac xuan vu co ban sáo con hok.chim cuong cung dc.thit nuoi chim sáo hồi trươc nuoi 1 con luc con nho nua thw rong biet noi bi an trộm mất giờ kiếm chim con rẻ rẻ mua ma hok co.

mình đang cần mua một nhồng mà trên thị trường thì mắc quá không mua đc có ae nào giúp mình không mình cảm ơn ae nhiều

Bác Vũ ơi,
Cho em hỏi cửa hàng của bác ở đâu. En can mua chim nhồng va choe than con về nuôi. Có gì bác nhá may số dt cua em nhe. Em tên Tân o Tân An, Long An. Số dt: 0915405585. Em xin cảm ơn bác nhe.
ah. MÍnh có chơi Aviary, nếu bạn nào ở Tan An có chơi thì minh giao lưu nhe

Bác Vũ ơi người ta nói con nhồng nuôi khó lắm phải ko ạ?họ bảo em con mới nở giá 950 mà còn đỏ hỏn em hãi quá ko dám mua.Nếu mua con nhỏ thế tỷ lệ chết có cao ko bác?Nghe nói bác mua dế của anh Dũng cho nhồng và chim cảnh ăn ạ?Chắc diễn đàn này bác Vũ có nhiều chim và nhiều nghề nhất rồi!Hiiiii
chào bạn chim nhồng rất dễ nuoi bạn ah chỉ cần cho nó ăn cám là tốt rồi.

Chào bạn heoconlonton. Mình khổ nên mới lăn lộn chứ có gì mà nhiều CƯỜNG à ,mình mua dế của Dũng chỉ cho chích chòe đất ăn thôi,còn nhồng, sáo,cưởng...Mình cho chúng ăn thức ăn khác ,con nhồng non dể non lắm nhưng nói dể là đối với người biết ...Nhồng khó chết lắm nếu mình biết cách chăm sóc và cho ăn đúng thức ăn là ok .Nuôi nhồng với số lượng nhiều người ta có loại thức ăn đặc biết cho riêng nó .Con dế không phải thức ăn của nhồng .Lúc trước mình cũng nuôi dế nhưng bây giờ không có thời gian
hi hi thân
Hi bác Vũ e mới tập chơi bác Vũ có con cưỡng nào ít tiền chút chia lại cho em với

Back