Cần giúp đỡ về mùa sinh sản của các loài chim cảnh

• Thread starter sungsuong
  • Ngày gửi
Xin chào,

Cho em hỏi anh em nào biết thời gian sinh sản của chim sáo, chim nhồng , chim cưỡng và chích chòe không? Vì em muốn mua chim nhỏ về nuôi lớn mà không biết thời gian sinh sản của chúng.Vì em muốn tìm hiểu để tiện ra ngoài tiệm dễ mua. Anh em nào biết chỉ giùm em.

Bạn nhắn tin cho nick Xuan Vu ... Bác ấy nuôi nhiều chim lắm ... Hôm nọ bác ấy nói mùa này nhà bác lúc nào cũng có tầm 5000 con chim non " nghe mà choáng" mấy loại này chắc chắn bác ấy biết

Xin chào,

Cho em hỏi anh em nào biết thời gian sinh sản của chim sáo, chim nhồng , chim cưỡng và chích chòe không? Vì em muốn mua chim nhỏ về nuôi lớn mà không biết thời gian sinh sản của chúng.Vì em muốn tìm hiểu để tiện ra ngoài tiệm dễ mua. Anh em nào biết chỉ giùm em.

đến mùa nhồng rồi đó bạn nhưng nhồng năm nay đắt hơn mọi năm nhiều quá !

đúng rồi
hôm qua em vừa rinh một em sáu nâu con. tính rinh em nhồng nhưng đắt quá. pác chủ đòi đến 1,3 chai Hic hic

dậy chim cưỡng có ai biết mùa sinh sản của nó ko,gần tết mình rinh được con sấu nâu nuôi gần 3 tháng rồi, giờ ý định mua thêm cưỡng và nhồng cho đủ bộ.Mà có anh em nào ở Tp.hcm biết chổ nào bán chim nhiều ko, ngoài Thuận kiều ra còn chổ nào ko

bạn muôn nuôi đẻ loại này phaỉ chịu khó đầu tư chuồng trại , nuôi môi trường rộng có cỏ cây , hoa lá , nước thì chim sẽ đẻ .Nên nuôi đàn mỗi loại từ 10 - 15 con để chúng tự do chọn bạn tình
Chúc thành công

Chào các bạn chim non có vào đầu mùa xuân ,tức tháng giêng âl ,đến tháng 7 âl thì hết mùa ,nhưng tập trung vào đầu mùa mưa tháng 3,4,5 .Riêng cưởng và sáo trâu (sáo đen)đến tháng 3 âl mới có .nhồng ,xich,chích chòe đất, có rất sớm có khi tháng 12 âl là đã có rồi ,xích hết sớm nhất tháng 4 âl là hết, còn nhồng thì đến cuối tháng 7 âl mới hết.Chích chòe đất tùy vào thời lượng của mưa nếu mưa nhiều thì hết sớm thôi.Còn chim nuôi thuần hóa trong nhà thì có loại đẻ quanh năm như yến phụng, manh manh ,bẩy màu...Bạc má,trỉ,công... cũng đẻ theo mùa nhưng vẩn có đẻ rải rác bạn à .Thân ái chào các bạn

Chào các bạn chim non có vào đầu mùa xuân ,tức tháng giêng âl ,đến tháng 7 âl thì hết mùa ,nhưng tập trung vào đầu mùa mưa tháng 3,4,5 .Riêng cưởng và sáo trâu (sáo đen)đến tháng 3 âl mới có .nhồng ,xich,chích chòe đất, có rất sớm có khi tháng 12 âl là đã có rồi ,xích hết sớm nhất tháng 4 âl là hết, còn nhồng thì đến cuối tháng 7 âl mới hết.Chích chòe đất tùy vào thời lượng của mưa nếu mưa nhiều thì hết sớm thôi.Còn chim nuôi thuần hóa trong nhà thì có loại đẻ quanh năm như yến phụng, manh manh ,bẩy màu...Bạc má,trỉ,công... cũng đẻ theo mùa nhưng vẩn có đẻ rải rác bạn à .Thân ái chào các bạn

em đang tính kiếm vài chú nhồng nuôi chơi mà giá cao quá!

uhm năm nay nhồng nếu giá bán lẻ không dưới chai/con đó bạn,toàn bộ giá năm nay con gì cũng cao,chỉ có con đất giá đầu mùa cao, nay lại thấp hơn năm rồi, loại biết ăn hiện nay giá giao sỉ 150k/con

uhm năm nay nhồng nếu giá bán lẻ không dưới chai/con đó bạn,toàn bộ giá năm nay con gì cũng cao,chỉ có con đất giá đầu mùa cao, nay lại thấp hơn năm rồi, loại biết ăn hiện nay giá giao sỉ 150k/con

Bác Vũ ơi người ta nói con nhồng nuôi khó lắm phải ko ạ?họ bảo em con mới nở giá 950 mà còn đỏ hỏn em hãi quá ko dám mua.Nếu mua con nhỏ thế tỷ lệ chết có cao ko bác?Nghe nói bác mua dế của anh Dũng cho nhồng và chim cảnh ăn ạ?Chắc diễn đàn này bác Vũ có nhiều chim và nhiều nghề nhất rồi!Hiiiii

Bác Vũ ơi người ta nói con nhồng nuôi khó lắm phải ko ạ?họ bảo em con mới nở giá 950 mà còn đỏ hỏn em hãi quá ko dám mua.Nếu mua con nhỏ thế tỷ lệ chết có cao ko bác?Nghe nói bác mua dế của anh Dũng cho nhồng và chim cảnh ăn ạ?Chắc diễn đàn này bác Vũ có nhiều chim và nhiều nghề nhất rồi!Hiiiii
Chào bạn heoconlonton. Mình khổ nên mới lăn lộn chứ có gì mà nhiều CƯỜNG à ,mình mua dế của Dũng chỉ cho chích chòe đất ăn thôi,còn nhồng, sáo,cưởng...Mình cho chúng ăn thức ăn khác ,con nhồng non dể non lắm nhưng nói dể là đối với người biết ...Nhồng khó chết lắm nếu mình biết cách chăm sóc và cho ăn đúng thức ăn là ok .Nuôi nhồng với số lượng nhiều người ta có loại thức ăn đặc biết cho riêng nó .Con dế không phải thức ăn của nhồng .Lúc trước mình cũng nuôi dế nhưng bây giờ không có thời gian
hi hi thân

Last edited by a moderator:
Xin chào,

giờ là mua được rồi đang mùa đấy !
:2cat:

Chim Nhong

Chao ah XUAN VU. em da mua duoc 1 em NHONG roi ah oi, em rat vua y,gia lai mem lam,xin chia vui voi ah.neu co dip ah chi cho em cach cho an thuc an gi de no duoc sung va khoe manh,em no dang noi duoc vai cau roi.Than va xin chao ah,chuc ah va gia dinh luon khoe.NGUOI ANH MEN PHUC.

Chao ah XUAN VU. em da mua duoc 1 em NHONG roi ah oi, em rat vua y,gia lai mem lam,xin chia vui voi ah.neu co dip ah chi cho em cach cho an thuc an gi de no duoc sung va khoe manh,em no dang noi duoc vai cau roi.Than va xin chao ah,chuc ah va gia dinh luon khoe.NGUOI ANH MEN PHUC.
Nhồng dể nuôi lắm Ký à, cứ cho nó ăn cám viên là được rồi, lâu lâu mình cho nó ăn thêm trái cây chín có vị ngọt, chỉ thỉnh thoảng thôi chứ đừng cho ăn trái cây nhiều bị lạnh ruột chết đó nha, còn ớt nếu nhồng thích thì cho ăn ít thôi, còn không thì thôi, nhồng không ăn ớt cũng không có hại gì.
Thân ái chào em

Chim Nhong

HI HI,em cam on ah VU nhieu,em se sap xep cong viec de nuoi mot em sao con cho du bo,hi hi.ah nho neu T.7hayCN ma ah co ve TP thi goi cho em nhe ah VU.Than chao ah.

mình có 2 cặp yến, 1 hoàng, 1 agat cần bán gap, giá 1.4tr 1 cặp, cặp hoàng yến đã đẻ được 1 lứa. anh em nào có nhu cầu nuôi thì alo cho mình 0919004061 gặp Tiến. giao dich tại tp tan an-long an. thanks

Back