cần giúp đỡ về nuôi ếch

• Thread starter cogihot
  • Ngày gửi
mình đang nuôi ếch nhưng ko hiểu vì sao ếch nó ko ăn khoang 1 tuần, thì ăn lại nhưng nó ko lớn mặt dù đã cho ăn xỗ giun và ăn giải độc gan. vì dã nuôi 2 tháng rồi nhưng em nó chi lớn được 50g 1 con thật sự mình rất nãng mong anh em nào có kinh nghiệm giúp đở

Bạn nuôi ếch từ ếch con lên thương phẩm hay sao. Bạn có cho nó ăn đúng theo quán tính từng ngày không. Cũng có thể là nó bị tress do những môi trường ảnh hưởng bên ngoài , mà bạn nên cho nó men vi sinh giúp tăng trưởng đi chứ nuôi 2 tháng được 50g thì lộ nặng .. Mình chỉ biết từng đó nên viết cho bạn tham khỏa thôi..

Bạn nuôi ếch từ ếch con lên thương phẩm hay sao. Bạn có cho nó ăn đúng theo quán tính từng ngày không. Cũng có thể là nó bị tress do những môi trường ảnh hưởng bên ngoài , mà bạn nên cho nó men vi sinh giúp tăng trưởng đi chứ nuôi 2 tháng được 50g thì lộ nặng .. Mình chỉ biết từng đó nên viết cho bạn tham khỏa thôi..
cãm ơn bạn đã quan tâm. mình nuôi từ ếch con lên thương phẩm, bây giờ no ăn nhiều nhưng ko lớn, mà bạn nói cho no men vi sinh là cái gì vậy, tên là gì. minh nghĩ ko phãi là do con giông vì mình dã tưng nuôi con giông chổ này rồi chát lượng ok.

Bạn ra tiêm thuốc thú y hoặc tiệm bán thức ăn gia súc ấy hỏi người ta mình nghi là nó bị bệnh chướng hơi . Định kỳ trộn các men (enzymes) tiêu hóa vào thức ăn của ếch (2 - 3 g men Lactobacillus trong 1 kg thức ăn). Thay nước thường xuyên và giữ nước nuôi sạch. Khi thấy ếch bị bệnh thì ngưng cho ăn 1 - 2 ngày, làm vệ sinh thật kỹ môi trường nuôi. Trộn vào thức ăn Anti - Red và Trimesul, V 200 cho ăn liên tục 5 ngày. Minh chỉ trích dẫn chút thôi ... mà bạn nên đến chỗ mua giông ấy hỏi thêm người ta cho nó chắc chắn vì ko thấy ếch nên khó đoán bệnh

Back