• Cần giúp đỡ .

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 2/8/15

1. chan-that Nông dân nghèo

Dạ em đang muốn mua 1 em chó rottweiler về nuôi nhưng sợ nó chết thì mất 5 triệu .
      5 triệu - lỡ nó chết thì mất 5 triệu . 5 triệu là số tiền lớn đối với em .
      Vậy bây giờ em phải tính sao đây .
      Mong mọi người giúp với ạ .
      Chó mua ở đồng nai rồi chuyển về huế ạ .
      Thân .

Đang tải...
    2. Kiêu-Phong

Kiêu-Phong chuyện của tôi là : xanh VIP

Theo tôi thì các loại chó rottweiler đặc biệt này...không nên nuôi nếu bạn không có 1 thú vui : thích chăm sóc kĩ và rộng rãi trong việc chi tiền để chăm sóc ( thực phẩm và thú y)

Ngay đến con chó bergie thôi là con chó phổ biến nhất , rất nhiều người nuôi thành công
      Và các ông “nhà giàu mới” cũng nuôi chó bergie để phô trương và hù dọa hàng xóm
      Nhưng kết quả lại lộ ra cái...kém cỏi của mình..con chó cuối cùng thấy thật tội ngiệp...dù nó chỉ có khoảng 3 năm tuổi mà thân mình ghẻ lở xà mâu... không còn 1 cộng lông với những cục u chảy xệ trên thân mình thấy mà tội
      Thỉnh thoảng thấy nó ỉa ra rồi sau đó ăn lại chính đống cứt của nó còn nóng hổi
      Nó luôn bị cột trước cửa để mọi người nhìn thấy...trình độ ông chủ..

- Nếu bạn nuôi rottweiler để giữ nhà giữ vườn thì đừng nên nuôi loại này trừ khi bạn là 1 ông ông nhà giàu và rộng rãi biết yêu thương thú nuôi ( chăm sóc thú ý định kì ) và phải có trình độ và hào phóng về dinh dưỡng

- Và nếu bạn cần nuôi chó đặc chủng giữ vườn giũ nhà và săn chuột thì bạn nên nuoi chó “phú quốc lai”
      1 con chó “phú quốc lai” khoảng 2 tháng tuổi thấy bán ở đường Lê Hồng Phong là 300 ngàn đồng

Cuối cùng nếu bạn nuôi rottweiler để kinh doanh thì bạn phải nuôi nguyên 1 cặp ( đực + cái) ...và tôi không ý kiến nữa

3. chan-that

chan-that Nông dân nghèo

Vâng cám ơn bác !