Hỏi đáp Cần giúp gấp! Gà bị chết nhiều

• Thread starter hoidoan
  • Ngày gửi
Chào các pác! Gà nhà em có các biểu hiện: lúc đầu đi phân trắng, sau đó trắng lỏng và nhớt, tiếp theo, có triệu chứng sốt, xuất huyết ngoài da( da bắt đầu đỏ) sau đó, mào tím, chân bị liệt và thở gấp( há miệng thở)---> sau đó là ra đi! Các pác tư vấn cho biết gà mình bị mắc bệnh gì, và giúp mình phòng ngừa và điều trị các con còn lại! thanks các pác nhiều!

gà bạn bao lớn rồi ?
mấy con bị như thế ?
đã từng vacxin gì rồi ?
Chào Pác!
số lượng gà : 10con/3kg,10con/2,7kg, 60con/2kg, 30con/1,5kg
Số lượng còn lại 6con/3kg, và 5con/1,5kg, còn lại thì đã tiêu hủy hết rùi( do chết nhiều quá), mấy con còn lại cũng có con chuẩn bị ra đi.
Mình đã chuẩn vacxin rùi, nhưng tới 2 tháng thì không chuẩn lại.
Mình nuôi gà chọi nên để lại vài em vì tiếc và cho uống thuốc xem có qua khỏi không nhưng chưa thấy hiệu quả!
Pác có kinh nghiệm, tư vấn giúp! thanks

Chào các pác! Gà nhà em có các biểu hiện: lúc đầu đi phân trắng, sau đó trắng lỏng và nhớt, tiếp theo, có triệu chứng sốt, xuất huyết ngoài da( da bắt đầu đỏ) sau đó, mào tím, chân bị liệt và thở gấp( há miệng thở)---> sau đó là ra đi! Các pác tư vấn cho biết gà mình bị mắc bệnh gì, và giúp mình phòng ngừa và điều trị các con còn lại! thanks các pác nhiều!
hơn nghi cúm h5n1 như đó chỉ là suy đoán của em thôi tốt nhất bác lên tìm một sĩ thú y nhờ người ta mổ khám xem bệnh gì thì mới có thể điều trị kịp thời được
nếu không có bác sĩ thu y giúp đỡ thì bác có thể làm theo phác đồ sau và hi vọng là đúng bệnh

để trữa bệnh hen thì bác phải dùng kháng sinh Tilmicosin
còn bệnh tiêu chảy do e.coli thì có thể dùng Colistin hặc amoxicillin
ngoài ra bác phải cho uống thêm điện giải

ví dụ sáng uống Tilmicosin - trưa cho uống điện giải - chiều Colistin hặc amoxicillin còn thời gian cho uống bổ gan : cứ cho uống vậy cho đến 5 ngày là ổn lưu ý điều trị 2 - 3 ngày mà không dừng chết hặc không thuyên giảm thì phải tìm phươn án khác

gà bác bị trụ huyết trùng rồi! bác thử dùng ka - ampi để điều trị bác nhé!ah bác nhớ Bổ sung chất điện giải, B – complex, Vitamin C để tăng sức đề kháng

gà bác bị trụ huyết trùng rồi! bác thử dùng ka - ampi để điều trị bác nhé!ah bác nhớ Bổ sung chất điện giải, B – complex, Vitamin C để tăng sức đề kháng
Tụ huyết trùng ko biểu hiện như vậy và ko chết nhiều vậy đâu bạn ơi

Thân chào các Pác! Cảm ơn các Pác đã nhiệt tình giúp đỡ mình! nhưng kết quả thì ko được như mong muốn, những em còn lại cũng cất bước ra đi! Bây giờ, kiếm lại giống tốt thì khó lắm đây! huhu.........

Thân chào các Pác! Cảm ơn các Pác đã nhiệt tình giúp đỡ mình! nhưng kết quả thì ko được như mong muốn, những em còn lại cũng cất bước ra đi! Bây giờ, kiếm lại giống tốt thì khó lắm đây! huhu.........
vâng. xin thay mặt toàn thể anh em cô dì chú bác trong agriviet xin chia buồn với bác

lần sau bác lên tiêm phòng đầy đủ nha để được an toàn hơn

Back