Cần Giúp Tư Vấn mô hình Ếch Thái + cá Tra + cá Hô

• Thread starter supperxam
  • Ngày gửi
Xin chào ! e ở Long An, hiện đang ấp ủ mô hình như tiêu đề, hiện chuẩn bị đào thêm ao mới, trước có nuôi thử ếch + cá tra rồi, thấy hiệu quả cũng đạt nhưng chưa cao, e muốn thêm 1 loài nữa để nâng cao giá trị về kinh tế, hiện e chọn con cá Hô, nhưng còn 1 vấn đề còn lo lắng nhất là sức chịu đựng của cá Hô có chịu được chất thải trong ao nuôi ếch hay ko, e thấy cá hường cá mùi và 1 số cá trắng khác sống tốt, nhưng ko biết con cá Hô thì sao.
Rất mong các anh em nào đã có kinh nghiệm nuôi cá Hô cho mình xin ý kiến để mình yên tâm.,
không ai giúp mình ah

Không nên nuôi cá hô
Vì cá hô chậm lớn phải nuôi thâm canh nâu năm
Cá nhỏ thì không được giá mà cá to thì nuôi rất nâu. Và đầu ra của con này thì chỉ có những nhà hàng lớn. Còn dân thường ai dám ăn hàng ngày

Bác tư vấn cho người ta chớ, tư vấn được mới cung cấp giống! Họ đang ấp ủ thôi.
Bên mình có hỗ trợ kỹ thuật nuôi suốt vụ luôn bạn , 01662693929 sdt của mình cần gì về ếch giống và kỹ thuật thì alo mình . Thân.

Bên mình có hỗ trợ kỹ thuật nuôi suốt vụ luôn bạn , 01662693929 sdt của mình cần gì về ếch giống và kỹ thuật thì alo mình . Thân.
Đây là diễn đàn mang tính chia sẽ kiến thức. Đề nghị BQT tách riêng cái kiểu cho sđt và tư vấn riêng kiểu này sang mục mua bán. Ai cần gì thì qua đó mà tìm.

Last edited by a moderator:
Đây là diễn đàn mang tính chia sẽ kiến thức. Đề nghị BQT tách riêng cái kiểu cho sđt và tư vấn riêng kiểu này sang mục mua bán. Ai cần gì thì qua đó mà tìm.

Nếu bạn là mem bình thường thì lời nói này rất hợp lý. Nếu vai trò của bạn là BQT thì nên chấm dứt những kiểu cơ hội như thế này. Vì chủ thớt ko cần nguồn mua giống mà người ta đang hỏi vấn đề khác.
Năm 2015 bác @hamster chia sẻ rất tích cực đặc biệt trong các toppic "Bước chuyển mình của con ếch" + "tham khảo giá thức ăn cho ếch". Tuy vậy, năm nay không thấy bác chia sẻ gì nhiều, chẳng biết lý do vì sao. Đặc biệt là từ sau lứa ếch bác cho đẻ được bằng phương pháp kích thích hóc môn. Mình cũng đồng ý với bạn @KsPTN tuy nhiên, cũng để chờ xem bác ấy vào giải thích.
Thực tế, người làm ăn vẫn giữ mánh không chia sẻ toàn bộ bí quyết. Tuy nhiên mình nghĩ chia sẻ là tốt, thông qua chia sẻ biết đâu tìm được sơ hở của mình. Thứ hai kiến thức kinh nghiệm là thứ cần chia sẻ cho xã hội, trước sau gì thì cái mánh đó cũng sẽ bị lộ hoặc người ta không học được từ bạn thì sẽ học được từ một ai đó. Giữ lại bí quyết không chia sẻ thì đã mất cơ hội chia sẻ.

Năm 2015 bác @hamster chia sẻ rất tích cực đặc biệt trong các toppic "Bước chuyển mình của con ếch" + "tham khảo giá thức ăn cho ếch". Tuy vậy, năm nay không thấy bác chia sẻ gì nhiều, chẳng biết lý do vì sao. Đặc biệt là từ sau lứa ếch bác cho đẻ được bằng phương pháp kích thích hóc môn. Mình cũng đồng ý với bạn @KsPTN tuy nhiên, cũng để chờ xem bác ấy vào giải thích.
Thực tế, người làm ăn vẫn giữ mánh không chia sẻ toàn bộ bí quyết. Tuy nhiên mình nghĩ chia sẻ là tốt, thông qua chia sẻ biết đâu tìm được sơ hở của mình. Thứ hai kiến thức kinh nghiệm là thứ cần chia sẻ cho xã hội, trước sau gì thì cái mánh đó cũng sẽ bị lộ hoặc người ta không học được từ bạn thì sẽ học được từ một ai đó. Giữ lại bí quyết không chia sẻ thì đã mất cơ hội chia sẻ.
Đúng là mọi người chăn nuôi con vật gì cũng có cái hay riêng của mỗi người , nhiều khi cũng muốn chia sẽ cùng mọi người nhưng cũng khó vì chia sẽ ng làm đc thì ko nói , còn ng ko làm đc thì họ nói mình ko thật lòng hoặc chỉ đang gạt ng, vì vậy mà ng ta mới giữ bí quyết riêng chỉ trao đổi trong hội nhóm chứ ko muốn phổ biếng dễ bị mang tiếng. Cũng mong các bạn và moi ng hiểu cho , 1 điều nửa là từ khi bài viết bước chuyển mình con ếch bị BQT xoá bài thì cũng ko thấy moi ng nói gi về con ếch và ko hào hứng như trước nửa nên những ng nuôi ếch cũng dần vắng mặt mạnh ai nấy làm .
À mình xin lỗi vì mình lở trả lời bạn hohuuthuc mà quen đây là bài viết chia sẽ kỷ thuật .

Đúng là mọi người chăn nuôi con vật gì cũng có cái hay riêng của mỗi người , nhiều khi cũng muốn chia sẽ cùng mọi người nhưng cũng khó vì chia sẽ ng làm đc thì ko nói , còn ng ko làm đc thì họ nói mình ko thật lòng hoặc chỉ đang gạt ng, vì vậy mà ng ta mới giữ bí quyết riêng chỉ trao đổi trong hội nhóm chứ ko muốn phổ biếng dễ bị mang tiếng. Cũng mong các bạn và moi ng hiểu cho , 1 điều nửa là từ khi bài viết bước chuyển mình con ếch bị BQT xoá bài thì cũng ko thấy moi ng nói gi về con ếch và ko hào hứng như trước nửa nên những ng nuôi ếch cũng dần vắng mặt mạnh ai nấy làm .

À mình xin lỗi vì mình lở trả lời bạn hohuuthuc mà quen đây là bài viết chia sẽ kỷ thuật .
đây là những thông tin như những người có ý tưởng nuôi ếch như e cần ... rất hữu ích.

suy cho cùng con ếch cũng như những con khác cũng phải trải nghiệm và nếm cay đắng ngọt bùi mới hiểu hết dư vị. hamster cũng là người tận tâm với nghề và rất sẵn lòng chia sẻ những kinh nghiệm nhưng đâu phải ai cũng hiểu. mình theo nghề cũng hơn năm nay và với hamster mình thấy rất chân thành và nhiệt huyết. bạn nào muốn trao đổi sau cứ lấy số hamster và gặp riêng sẽ được nhiều thứ hơn

Theo em thì nuôi cá hô tốt bình thường với mật độ thưa, nuôi ếch có thay nước thường xuyên tốt thì cá hô phát triển vẫn tốt.
Tuy cá hô nuôi có thời gian dài nhưng có giá trị. Chúng ta nuôi nhiều vụ ếch đến khi cá hô có kích cỡ tốt bán giá cao chúng ta thu hoạch thì vẫn ok. hjhj

Back