Cần giúp về nuôi cá ao để ăn phân gà.

• Thread starter Rainie Vu
  • Ngày gửi
xin các tiền bối giúp đỡ.

Tình hình là gia đình có làm chuồng nuôi gà trên ao. Hiện không biết loài cá nào thích hợp với phân gà nên chưa dám thả cá.
Do lần đầu tiên làm mô hình này nên còn lúng túng không biết hỏi ai.
Mong các tiền bối chỉ giúp em thả loại cá nào để ăn được phân gà.
Em xin cảm ơn rất nhiều.

sao để biết khi nào là quá nhiều phân vậy bác
Em hok dám cho nó ăn nhiều vì sợ bẩn nước, chết cá
ông già em mới mua ...1300 con chim trắng thả xuống ao 300 m2 của em :1^:
giờ ko biết làm gì với tụi nó đây, nghe bảo chim trắng xương nhiều, khó ăn, khó bán. tham ăn ....
em nghĩ là bác quá biết về vụ này rồi. cá chim trắng xương bụng nhiều vì vậy lúc nhỏ chưa có thịt thăn lên nhiều xương. cá chim từ 1.5kg trở lên ăn tuyệt vời bác a.
bác cho vào bao tải thả xuống đục vài lỗ cá tự ăn tự rỉa. hết thì thôi. sáng thả 1 lần tối thả 1 lần hoặc bác cho ăn trên cái mẹt to to 1 chút. nó ăn phân thỏ thì tuyệt cú mèo. hi hì, cá chim nuôi khoảng 6 tháng trở lên và trên 1kg ăn thịt nó mới thơm và ngon

em nghĩ là bác quá biết về vụ này rồi. cá chim trắng xương bụng nhiều vì vậy lúc nhỏ chưa có thịt thăn lên nhiều xương. cá chim từ 1.5kg trở lên ăn tuyệt vời bác a.
bác cho vào bao tải thả xuống đục vài lỗ cá tự ăn tự rỉa. hết thì thôi. sáng thả 1 lần tối thả 1 lần hoặc bác cho ăn trên cái mẹt to to 1 chút. nó ăn phân thỏ thì tuyệt cú mèo. hi hì, cá chim nuôi khoảng 6 tháng trở lên và trên 1kg ăn thịt nó mới thơm và ngon
chuẩn cmnr

chuẩn

cá chim thì khỏi phải bàn, ăn hơn cả động vật ăn tạp...nuôi củng nhanh lớn thôi rồi

Vậy phân gà có nên ủ trước khi cho cá ăn hay không ? và cách ủ nào hiệu quả nhất ?

mình định nuôi vài ngàn cá tai tượng và cá hú vì mình đang trồng 1ha chuối. bán ko đc thì cho nó ăn luôn đc ko ae

Back