Cần Giúp Về Nuôi Chim Sẽ

• Thread starter danlongkhanh
  • Ngày gửi
Anh chị ơi giúp giùm em với em tính nuôi chim sẽ anh chị thấy đc ko , chim sẽ nuôi dễ ko , cho nó ăn gì , làm soa phân biệt trống mái :(cho em hỏi 1 câu nữa sáo nuôi nó hay mổ mắt lắm à:confused:

chim se sẻ nó ăn lúa gạo ,hạt kê ,hạt cỏ và cả côn trùng nửa,con trống nó đậm màu,dưới cổ con trống có lằn lông màu đen đậm hơn con mái
sáo nuôi không mổ mắt ,nhưng để nó đói quá nó mổ đại vào bất cứ nơi đâu cũng có thể nhầm vào mắt

anh ơi cho nó ăn sâu nhỏ dành cho chim đc ko vậy anh thấy chim sẽ nuôi đc hok

thức ăn chính của chim sẻ là ngủ cốc và cào cào ,còn sâu ăn ít thôi

bạn vusg thân mến
con chim se sẻ có 1 dược chất quan trọng lắm đó ,tôi chỉ nói điều này cho bạn nghe là bạn biết người ta sử dụng vào thuốc gì nhé .Vào 1 buổi sáng tôi ngồi uống cà fe gần đường tôi thấy
1 chim sẻ mái đậu trên dây điện đường,rồi 1 con đực từ đâu bay đến và giao phối trên đó 3-4 cái, rớt xuông mái nhà vẩn còn làm tiếp 2-3 cái nửa và rơi xuống đất tranh thủ làm 1 cái nửa còn chần chừ rồi mới chịu bay lên vì ở đó có nhiều người, còn nơi không có người không biết bắn bao nhiêu phát nửa,như thế người ta dùng con chim sẻ nghâm rượu đó bạn à,mình uống rượu chim sẻ vào với tư thế nằm dửng dàng, thì mình có nhiều ưu thế hơn con chim đó bạn ,rồi sẻ ra sao hi hi

Haha cám ơn Xuan Vu, giờ mới biết đó nha. Mình thì thấy tắc kè dữ hơn, đã làm thì bạn có gỡ ra cũng ko được. Mình thì đang chờ đám tắc kè nhà mình lớn nhanh để ngâm rượu coi có tác dụng ko....

Chim sẽ rất dễ nuôi, chắc mình cũng tìm ít cặp nuôi để luyện công thôi. Mà ngâm nguyên con hay lấy tiết pha rượu vậy bác Xuan vu?

Chim Sẻ hiện nay có nhiều giống rất đẹp đấy các bạn,mình nghĩ bạn danlongkhanh hỏi về các loại đó đấy!Còn nuôi Sẻ ta thì chẳng hấp dẫn tí nào!Lúc nhỏ mình đã từng đi săn chim sẻ rất nhiều bằng súng hơi, giống này gần như k bao giờ tuyệt chủng vì số lượng và khả năng sinh sản. Thịt chim sẻ ăn thì k cần phải bàn, máu chim sẻ rất ít nhé các bạn, khoảng vài giọt thôi vì vậy chim sẻ mà bị thương thì rất dễ chết vì mất máu.

Tôi Hàng đêm Thường Có Thú đi Săn Chim Sẽ.nói Cho Các Bạn Biết"chim Sẽ Là Món ăn Tuyệt Vời Nhất Cũa đàn ông đấy,cá Ngựa ư,ngọc Dương ư,thua Xa".máu Chim Se Chữa Bệnh Choáng Váng,đau đầu Cực Hay.bạn Mua Chim Sẽ,chích Ngay Cánh,bỏ Vào Bình Rượu 1 Xị Khoản 20 Con,máu đỏ Chai Rượu,uông Ngày 1 Ly.3 Lần Thấy Khác Ngay Liên-máu Nó Chỉ 3-4 Giọt/con Thôi".điều Bí Mật Bây Giờ Mới Tâm Sự ấy.
Nhà Mình Cung Cấp đủ Loại:chim Sẽ,lươn,ếch ,dông,rùa,cu Rừng,các Mặc Hàng Rừng Cho Các Quàn Nhậu Nhà Hàng.muốn Gì Có Nấy.dt"0914738291.thái.

bác xuân vũ thật là hay.e nẻ bác luôn nhưng e thấy ngâm rượu con bửa củi thì cũng hay lắm đó.hihi mà bác xuân vũ nè làm sau mà bắt nó đây bác. ở đây nhiều vô số kể. ngâm rượu uống thử coi được biếu cho mấy ông chơi. cho em hỏi cách bắt( bẩy nó nhe).hihi

Chào bạn DONGTHAP chim sẽ người ta bẩy bằng lưới và bằng lụp(lục)...Con bửa củi thì bắt chúng trong lớp vỏ cây bong ra hay trên bọng thân cây mục dể bắt lắm.Bửa củi ngâm rượu đang độc thì uống vào mình không có bửa đâu ,mà cộng thêm vài vị thuốc và con vật khác nửa mới bửa liên tù tì he he
.Con chim sẽ thì chỉ không cần cộng thêm cũng có hiều quả tốt đó bạn

em là toàn nè.acc kia mất rồi.vậy phải ngâm thêm thuốc bác rồi.

Chim sẻ ở tự nhiên thiếu gì mà nuôi. Đến mùa lúa là Chim sẻ về rất nhiều. Lúc ấy bắt mà lai rai cùng chiến hữu.

mùa này là chim sẽ đẻ đó tìm ổ mà bắt về nuôi đi bạn.mình mới bắt được 2 em chưa ra đủ long nè.nuôi cũng vui lắm

Back