Cần học hỏi mô hình chăn nuôi gia súc

Theo nhận xét của tôi thì ngược lại, giá bò thịt bây giờ vẫn vậy, còn giá bò giống thì xuống thấp, đây là thời điểm thích hợp để nuôi bò ấy chứ. 1 đôi bò đực 20 tháng tuổi cao 1,1m giá 15 đến 20 triệu, trong khi 1 đôi bò như thế 2 năm trước giá 25 đến 30 triệu. Con dê thì ở đâu không biết, quê tôi kẹt tiền kêu bán 2 con dê thịt, 1 lái trả lời dạo này dư dê rồi ko mua nữa, 1 lái khác bảo dê dạo này đang rẻ, giá dê hơi đực chỉ có 70k/kg thôi. Thấy vậy thôi để nuôi luôn ko muốn bán nữa.
Bác nói cũng đúng, vì giá có có khi còn phụ thuộc từng tỉnh, vùng miền. Quy mô chăn nuôi của bác thế nào?
[DOUBLEPOST=1488859619][/DOUBLEPOST]
Mình ở Gia Lai. 01694034067. Rất vui được giao lưu với bạn.
Thanks bác, Nếu bác thấy không phiền thì cho em xin bác mấy kiểu ảnh về chuồng trại của bác để em học hỏi áp dụng nhé?

T.Cuong

Nhà nông tập sự
Bác nói cũng đúng, vì giá có có khi còn phụ thuộc từng tỉnh, vùng miền. Quy mô chăn nuôi của bác thế nào?
[DOUBLEPOST=1488859619][/DOUBLEPOST]
Thanks bác, Nếu bác thấy không phiền thì cho em xin bác mấy kiểu ảnh về chuồng trại của bác để em học hỏi áp dụng nhé?
Tôi do mới vào nghề hơn 2 năm nay, không có kinh nghiệm nhiều và ít vốn, nên chỉ nuôi 7 con bò thịt, 6 dê nái và 1 dê đực thôi bạn ah

T.Cuong

Nhà nông tập sự
Theo mình bạn ko nên chăn bò, Nên chuyển sang nuôi lợn rừng thì hay hơn
Tham khảo: http://lonrungsach.vn/
Nuôi cái gì cũng đc, nhưng quan trọng là đầu ra, tôi đi tham quan trại dê của anh trong tỉnh, ảnh cũng nuôi lơn rừng, nhìn đàn lợn cũng tốt. Ảnh bảo cỏ voi của dê ăn dư, đưa qua cho lợn nó ăn hết. Giảm đc 1 phần thức ăn. Nhưng đàn lơn gần 30 con, ảnh chưa bán đc con nào, vì ít người hỏi mua ăn thịt. Ảnh bảo tôi mua vài con về nuôi như ảnh, để tận dụng nguồn thức ăn dư thừa của bò dê, nhưng tôi cũng ko thèm mua, vì ko biết nuôi rồi bán cho ai nửa. Đây chỉ là tình hình khu vực quê tôi thôi nha.

Nuôi cái gì cũng đc, nhưng quan trọng là đầu ra, tôi đi tham quan trại dê của anh trong tỉnh, ảnh cũng nuôi lơn rừng, nhìn đàn lợn cũng tốt. Ảnh bảo cỏ voi của dê ăn dư, đưa qua cho lợn nó ăn hết. Giảm đc 1 phần thức ăn. Nhưng đàn lơn gần 30 con, ảnh chưa bán đc con nào, vì ít người hỏi mua ăn thịt. Ảnh bảo tôi mua vài con về nuôi như ảnh, để tận dụng nguồn thức ăn dư thừa của bò dê, nhưng tôi cũng ko thèm mua, vì ko biết nuôi rồi bán cho ai nửa. Đây chỉ là tình hình khu vực quê tôi thôi nha.
Vậy bạn tham khảo mô hình liên kết với trang trại NTC

Tôi do mới vào nghề hơn 2 năm nay, không có kinh nghiệm nhiều và ít vốn, nên chỉ nuôi 7 con bò thịt, 6 dê nái và 1 dê đực thôi bạn ah
Thanks bác.
Bác cho em tham khảo chuồng trại của bác cái nhỉ :D, bác có ảnh ko?
[DOUBLEPOST=1488965199][/DOUBLEPOST]
Vậy bạn tham khảo mô hình liên kết với trang trại NTC
Chắc bác cũng đang hợp tác với NCT phải không ạ? bác nuôi nhiều k?
Thanks,

Thanks bác.
Bác cho em tham khảo chuồng trại của bác cái nhỉ :D, bác có ảnh ko?
[DOUBLEPOST=1488965199][/DOUBLEPOST]
Chắc bác cũng đang hợp tác với NCT phải không ạ? bác nuôi nhiều k?
Thanks,
Mình nuôi ít đơn có 300tr ở nghệ an

cuongdptv

Nhà nông tập sự
NTC ko biết làm ăn thế nào nhiều a e nuôi heo nói mua về heo sức đề kháng yếu heo xấu lai Fn. Bạn muốn nuôi heo rừng nên chọn giống cẩn thận. Hay tin những gì mình thấy đừng tin người ta nói.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH