Cần hỏi đáp: Mọi người ai biết nơi nào có nhiều cây đu đủ tía( còn gọi là thầu dầu )

• Thread starter xnklvp
  • Ngày gửi
X

xnklvp

Guest
Chào mọi người .
Hiện mình có nhu cầu đi tìm vùng nguyên liệu có mọc hoặc đối tác nào trồng cây đu đủ tía ( còn gọi là cây thầu dầu) mà chưa tìm ở đâu ra .
Mình tìm để thu mua hạt để làm nguyên liệu cho nhà máy .
Mọi người ai biết chỉ giúp mình nhé .
Tìm 15 ngàn nay ròi mà chưa có đc số lượng bao nhiêu cả

Sau đây là hình ảnh cho mọi người nhận biết .

Ai biết thông tin chỉ giúp mình nhé .
Sẽ có hậu tạ @

Chào mọi người .
Hiện mình có nhu cầu đi tìm vùng nguyên liệu có mọc hoặc đối tác nào trồng cây đu đủ tía ( còn gọi là cây thầu dầu) mà chưa tìm ở đâu ra .
Mình tìm để thu mua hạt để làm nguyên liệu cho nhà máy .
Mọi người ai biết chỉ giúp mình nhé .
Tìm 15 ngàn nay ròi mà chưa có đc số lượng bao nhiêu cả

.....................

Thầu dầu là cây thuốc quý..nhưng có chất độc ( 3 gram khô dầu đủ giết 1 con bò 100kg)
http://www.thuocvuonnha.com/c/thau-dau-giup-long-may-long-mi-dai-them/thuoc-vuon-nha

Thuốc tây bây giờ nhiều ngay cả ở nông thôn..nên ít ai trồng 1 vài cây thầu dầu trong vườn để làm thuốc phòng ngừa cho gia đình khi hữu sự nữa
Ngoại trừ các bản..thôn người sắc tộc vùng cao vì với họ là cây thuốc rất quý :
http://www.cirum.org/?p=2169&lang=vi

Bạn cần số lượng nhiều...cho nhà máy thì không thể bằng cách thu gom mà có đủ được..
Hay nhất là bạn nên hợp đồng với nông dân để trồng cây này..
Thầu dầu rất dễ trồng và nhanh cho trái

Mình ở Thanh Xuân Hà Nội Muốn tìm Một ít Lá cây Thầu dầu tía Mong mọi người chỉ giúp

Các bác có biết ở đâu quanh Hà Nội có thể tìm hái lá cây Thầu Dầu tía không? Vì con trai mình vừa phát hiện bị thoát vị hố bẹn trái từ hôm qua, mà cháu còn quá nhỏ mới được hơn một tháng tuổi thôi, mà bấy giờ mà làm tiểu phẫu cho cháu thì mình no sẽ phải dùng thêm thuốc kháng sinh thì sau này sẽ ảnh hưởng tới sự phát triển của cháu. Mình nghe nhiều người nói không nên mổ, mà chir cần lấy lá cây thầu dầu tía đắp nên thì nó sẽ giúp co ruột con nên là hết, nên mong mọi người ai biết ở đâu có thì chỉ giúp mình. Cám ơn mọi người rất nhiều.

Các bác có biết ở đâu quanh Hà Nội có thể tìm hái lá cây Thầu Dầu tía không? Vì con trai mình vừa phát hiện bị thoát vị hố bẹn trái từ hôm qua, mà cháu còn quá nhỏ mới được hơn một tháng tuổi thôi, mà bấy giờ mà làm tiểu phẫu cho cháu thì mình no sẽ phải dùng thêm thuốc kháng sinh thì sau này sẽ ảnh hưởng tới sự phát triển của cháu. Mình nghe nhiều người nói không nên mổ, mà chir cần lấy lá cây thầu dầu tía đắp nên thì nó sẽ giúp co ruột con nên là hết, nên mong mọi người ai biết ở đâu có thì chỉ giúp mình. Cám ơn mọi người rất nhiều.
Bạn không để lại thông tin liên lạc thì giúp bạn bằng cách nào?Hãy để lại số điện thoại

Chào bạn! mình ở thanh văn thanh oai hà nội,nhà mình còn lại một ít cây ở vườn bạn về thanh văn mình tặng bạn nhé <a lập tam đa thanh văn thanh oai>đt;0982294866 chúc bé nhà bạn khỏe mạnh hay ăn chóng lớn ...

Vừa rồi ở Quảng Nam có người bảo có số lượng lớn.Nhưng nó mọ hoang ở nhiều nơi trên đất dự án .
Họ ko có thời gian thu gom hàng .Hơn nữa ngta ko hứng thú với việc buôn bán .
Trên diên đàn có bác nào làm đầu nậu buôn nông sản ko ?
Có thể PM để hợp tác .Mình sẽ thu mua lại khi các bác gom hàng !

0129 772 4991 - Phong

Thu Mua Hạt Thầu Dầu Tía

ngung dich vu

Last edited by a moderator:
bác suống nhà em em cho mấy cây , nhà em trồng mấy cây bây giờ nó cũng rất to rồi chắc đủ để bác trữa bệnh cho con bác
em chúc cháu mau khỏi bệnh

Back