can hoi ve ran ho mang

• Thread starter trieu_thanhtri
  • Ngày gửi
minh can hoc hoi kinh nghiem ve chan nuoi ran ho mang ,ba con nao ranh` jup minh voi
day la lan dau minh tham ja trang web nay ,minh cung moi co y tuong nuoi mom nay va dang chuan bi ma ko bit nen mua con jong o dau nen nho ca nha jup suc

Nuôi rắn hổ mang

ở Hà Nội có một số làng nuôi rắn như Lệ Mật, Phúc Thọ, hay Vĩnh Tường Vĩnh Phúc.
tốt nhất là bạn nên lên tận nơi hỏi và mua giống. mình đa lên Vĩnh Sơn 1 lần rùi, trên đó bán cả rắn thịt, rắn giống, thuốc giải độc khi bị loại này cắn. cả làng nuôi rắn nên lúc nào cũng có hàng,

Bà con ở đây không có ai rành mấy về rắn hổ mang
bằng các bài báo trên Internet. Sao bạn không tự
mình tìm tòi? Ít ra cũng đọc các bài về người nuôi
rắn hổ mang ở Vĩnh Tường, Thái Nguyên, Hải Dương
và Hà Nội, và nhiều bài công an bẵt vận chở lậu rắn
hổ mang chứ? Ngoài ra, cũng nên học bạn sonnongdan
đi đến tận nơi tham quan chứ. Không có bầu máu nóng
thì không kinh doanh được đâu.
*

Hiện nay mình còn 20 con hổ mang con mới nở. Bán với giá 220.000$ trên 1 con. Bạn có mua hãy đến khu phố 2 thị trấn đông thành, huyện đức huệ tỉnh long an, sdt liên lạc 0907938476 . và có 1 số rắn bố mẹ..

Bán với giá 220.000$ trên 1 con.

"Bán với giá 220.000$ trên 1 con"?
Phải không trời!

Không phải!
220.000$ ít nhất cũng được 2 con.
Đây, 220.000$. Cho tui... 3 con!
Hì hì, theo đúng gía của ngày hôm nay thì là 10 đô Úc. Rẻ quá, phải không anh Xuân-Vũ?
Thân.

hanoi

bac xuan vu oi ?trong nam ban' ho mang cao vat sao? o ngoai bac re? lam'bac noi thach vay sao chau jam vo lay hang chu'

cam on cac bac da cho y kien;nhung cac bac cho e hoi ;em nuoi o gan nha vay vao mua sinh san lieu con ran ngoai thien nhien no co mo vao cho con ran cai ko vay?

--------

ô ngoai ha noi loai ran ho mang tu 300gam den 500gam chi co gia jao dong tu 300 den 500 ngan mot kg,do la ja cua may anh chu? buon hang xuat sang tq con ja noi thi lung tung lam nen em hoi dăn do
ja ho mang thit thi co luc jao dong len den 1tr 1 kg
ma cac bac da nuoi con ran mong chua vay ,co bac nao da nuoi thi cho em xin y kien de hoc tap nhe' hien em co mot so luong ran mong` dc danh bat ngoai thien nhien muon nuoi thu ma ko bit cach nuoi bac nao thich thi em nhuong lai cho hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

:bash::lol:

Last edited by a moderator:
Rắn hổ mang củng như các loài rắn trên cạn khác. Vào mùa sinh sản con cái tiết ra chất dịch để báo cho rắn đực đến giao phối. Nếu chuồng trại bạn không kín đáo và ở những nơi có rắn ngoài thiên nhiên thì chúng mò vào đó. Còn giá 220.000$ 1 con là giá hiện nay đó các anh à. So với ráo trâu thì rắn hổ mang giống còn thấp hơn nhiều . Còn nói về rắn lứa ngoài thiên nhiên thì không so được ,với con rắn giống ấp nở ra từ trứng đâu các anh. Về giá thương phẩm con hổ mang và con ráo trâu cũng gần bằng nhau. Nhưng con hổ mang có lợi thế hơn là còn nhỏ khoản 400g trở lên có khi bán cao hơn con đã vào đúng hệ, với giá này là chỉ bán cho những người cần uống mật và máu. Theo đúng nghỉa uống máu, mật rắn rồi thì người uống họ không ăn thịt con rắn đó , Vì giá trị mật và máu tính theo số luợng con, tức là uống máu mấy con và uống mấy cái mật, chứ không tính là bao nhiêu kg rắn . Vì người ta cần uống mật và máu với số lượng con chứ không tính thịt. Có khi con hổ mang 400g giá rất cao, tính = kg thì hơn 1 triệu 1 kg . Nếu nói con rắn nhỡ thì con ráo trâu nặng dưới 700g/c0n, giá 1 kg chỉ bắng 200.000$ đến 300.000$ trên 1 kg thôi, và rắn hổ mang hơn cao hơn 1 tí , nhưng con giống ráo trâu hôm nay thì các anh đã hiểu rồi đấy.
Rắn hổ mang ngoài thiên nhiên đẻ và tự ấp trứng, nuôi nhốt cũng tự ấp trứng nếu người nuôi không lấy trứng ra ấp riêng. Rắn tự ấp trứng, khi rắn nở con mẹ rất gầy( ốm), vì nó không ăn. Nên nguời nuôi không cho rắn tự ấp. Trứng hổ mang vỏ rất mỏng và mềm, khi sờ vào vỏ trứng sẽ lúng xuống nhưng rất khó vở. Nếu chưa biết thì nhầm với trứng ráo trâu đẻ non
Rắn mòng chỉ có ngoài bắc thôi, còn trong nam chúng tôi chưa biết. Không biết nó có tên gọi khác nhau không?

Last edited by a moderator:
cam on nhiu

cam on bac xvu nhiu nha ,gio chau hoc hoi dc kha nhiu tu moi nguoi rui,qua that su hieu bit cua chau so voi moi ng qua la da lo ,chau dinh nuoi ma cu nghi la luong kien thuc cua minh da du nhung ko ngo khi len mang coi moi nguoi ban tan thi cua la minh chi be nhu hat cat.o ngoai bac nay chau cung thuong di kiem ca' bang` may' danh dien ac quy,va thinh thoang? cung bat dc 1 hoac 2 chu ho mang ban' cho dan buon thi` re? ma ban' cho nguoi an thi ko co may nguoi ham cai mom nay chi nhung ai can ngam ruou thi ho moi mua.con ran mong` o ngoai bac' con goi la ran do?vao nhung thang cuoi' nam gia no len den 1tr 1kg ma ko co de? bat nen chau dinh nuoi nhung chi ? kho 1 noi~ la no rat khen' thuc' an,rat luoi an nua~,no chi an nhung con ca' nho?nhu ca riec conhay coc nhai' nho? thoi .con ran' momg` no co' mau` do? bung no cung~mau` do nhung nhat hon ,chau cung ko bit ten khac chi bit la no lanh nhu con ran nuoc vay ,ko co doc nhu ho mang
:lol:

em đang cho rắn của em phối nè bác vũ, nó quấn rối nùi 1 cục, công nhận rắn này nó khó ăn thật, chọc chọc nó phùng mang lên là xem như bỏ ăn vài ngày, vận chuyện là nửa tháng mới ăn

bác xuân vũ ơi!cháu cũng muốn nuôi rắn hổ mang từ lâu rồi.nhưng ở quê cháu chuột,cóc ít quá nên cháu muốn lấy cá làm thức ăn chủ yếu cho rắn như vậy liệu có ổn không nhi?vì ở quê cháu thấy cá bán nhiều và rẻ lắm.bác có nhiều kinh nghiệm góp ý giúp cháu với.

sao pác bít?em tìm hiểu ki~ ùi thấy rắn non ăn cá cơ mà sao rắn trưởng thành lại không ăn đc?

Rắn nước mới ăn cá. Rắn hổ mang là rắn cạn, có khi nào lặn xuống nước
bắt cá ăn?
*
Tuy vậy, bạn có thể nhồi cá cho rắn hổ mang. Không chết ngay đâu.
Nhưng nếu lâu mới chết, thì bạn lúc ấy cũng biết mà.
*
Chăn nuôi không phải chỉ để nó không chết đói, mà phải làm nó chóng
lớn, đẻ nhiều, đỡ tiền thức ăn, chuông trại, thuốc men, và công sức nữa.
Mục đích là tiền lời, có phải không? Vậy mình chiều nó, hay áp bức nó?
*

Bài viết có nội dung tương tự
  • Chan nuoi
    • Thread starter Cong la 96
    • Ngày gửi
  • cho em hoi ve con trung o mien bac
    • Thread starter quanmitho
    • Ngày gửi
  • Heo nai sinh bi luu thai
    • Thread starter n.thanhtruyen
    • Ngày gửi
  • Lam giau bang Nong nghiep voi 1,900m2