• Dismiss Notice

Can moi nguoi giup do

Thảo luận trong 'Mô hình nông nghiệp phối hợp' , 20/7/15

1. thuybui Nhà nông tập sự

Cha la m dinh nuoi may con Lon rung ma chua biet lam chuong kieu ji cho phu hop.be tong het hay la Sao ha moi nguoi.ai biet thi chi Giao e voi .e xin cam on.xl vi Viet ok dau

Lê Đức Trung thích bài này.
      Đang tải...
    2. Tuanfodacon

Tuanfodacon Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Thạc sỹ kinh tế, Kỹ sư xây dựng
      Mình thấy có người nuôi lợn rừng mà chỉ quây bằng lưới B40 thôi. Bạn thử tham khảo xem

3. Lê Đức Trung

Lê Đức Trung Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Tập làm nông dân
      Mình nghĩ bạn nên đi thực tế học hỏi người có kinh nghiệm trong chăn nuôi lợn rừng cũng như quy cách làm chuồng trại và đầu ra cho sản phẩm cho phù hợp.

Đây là một mô hình điển hình về chăn nuôi lợn rừng theo tiêu chuẩn mà mình nghĩ nếu bạn muốn làm thì nên học hỏi.
      Trên đây chỉ là ý kiến của mình. có gì sai hay thiếu sót mong mọi người bỏ qua và góp ý./

4. paynet0511

paynet0511 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      HEROFEED
      Nếu lợn rừng chưa thuần thì fai kiên cố bạn nha, còn lợn rừng đã thuần chủng đơn giản như lợn nhà. Chúc bạn may mắn

5. kutyhn

kutyhn

Nghề nghiệp:
      NVKD
      Chuồng lợn nái hay thịt b? Nếu nái 2x2x1.2 có ô úm = gạch đỏ còn chuồng mẹ cay( gschj xỉ) lợn thịt thì tùy slg, và cách nuôi. Nếu cn thì xây nửa chuồng nửa sân chơi, sân quây b40 lát gạch lát nền đỏ. Còn ko cứ xây bt như chuồng lợn ta ngỳ thảvđêm nhốt. Hi