• Dismiss Notice

CẦN MUA BÒ GIỐNG NUÔI VỖ BÉO - ĐỒNG THÁP

Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia súc' , 29/6/15

1. minhly83 Nhà nông nghiệp dư

Dear anh chị!

Mình tên Lý, Lai Vung- Đồng Tháp. Hiện tại mình cần mua khoang 2-4 chú bò giống để nuôi mô hình gia đình (Có khoảng 1 công trồng cỏ). Nhưng mình không biết cách chọn giống, mua ở đâu, giá cả nhiêu. Nếu anh chị nào cung cấp bò giống uy tín để nuôi vỗ béo xin cung cấp giá cả và địa chỉ. Mình xin cám ơn. Thanks.
      Lý/ 0907901230.

Đang tải...
    2. lagi

lagi Nhà nông tập sự

Mình từ Bình Thuận mới vào Bến Tre rước 5 em bò về, phải nói là bò đẹp, thứ gì cũng có, mình mua của trại bò anh Tâm, trại có khoảng 200 con đủ loại giống, có xe đưa bò về tận nhà, phải nói là họ rất chu đáo và rất hiểu biết, hướng dẫn mình từ A đế Z ... bạn có thể liện hệ 0929.581.487 A Tâm.

Hai Phuoc thích bài này.
    3. Binhnd

Binhnd Nhà nông nghiệp dư

Bạn có thể post hình mấy con bò Bạn mới mua về cho mọi người tham khảo không?
      Thank Bạn!

4. lagi

lagi Nhà nông tập sự

ok. Anh mình có chụp lại hình ảnh bò của trại anh Tâm để mình mượn rồi post cho các bạn xem .
      --- @ 3/7/15, Original Post Date: 1/7/15 ---
      Nhà nghèo xài máy chụp hình "cùi bắp" hình không đẹp, mong bạn thông cảm !

Các file đính kèm:

5. Binh Nguyen Van

Binh Nguyen Van Nhà nông tập sự

Bạn cho mình hỏi chút . Anh bạn mua là giống bò gì vậy.mới lại giá cả ra sao vậy.

6. Binhnd

Binhnd Nhà nông nghiệp dư

Công nhận bò nhiều thật. Bạn có hình bò của Anh bạn mua không?

7. Văn Đông

Văn Đông Nông dân nghèo

Địa chỉ ở huyện, xã nào vậy anh. Giá bò hiện tại ở đó là bao nhiêu, em đang tìm 1 con bò cái cọp (lai red angus), ko biết giá cả thế nào anh biết chia sẽ nha. Cam ơn!

8. lagi

lagi Nhà nông tập sự

Anh mình mua 2 con red angus, 3 con brahman, tất cả đã có thai từ trên 6 tháng, có 1 con mới đẻ ngày hôm qua là con nghé cái cũng coi được lắm, giá bò từ 32--36 triệu. Trang trại bán bò này là của nông dân 'rặc ri' họ tự nuôi và tự sản xuất con giống chứ không phải lái mua đi bán lại, trạng trại họ rộng lớn khoảng 5-7 hecta nhìn đã lắm, nói chung là mình cũng có hoài bão mơ ước 10,20,30 năm gì nữa đó - mình phải đạt được như họ. Nông dân mình phải cố gắng vượt lên nhé các bạn !

Văn Đông thích bài này.
    9. trongnhienvo

trongnhienvo Nhà nông tập sự

Chung ý tưởng rồi. Mình tên Nhiên. Mình cũng đang định mua ít bò giống về nuôi. Mình ở Hàm Tân. Bạn ở Lagi ah. Có thể cho mình sđt giao lưu không.hj

10. net140a

net140a Nhà nông tập sự

em ở Đồng Nai cũng tính mua 2 con, ko biết có chở lên Đồng Nai ko nhi?

11. Tuyetaz

Tuyetaz Nhà nông nghiệp dư

woa! bò đẹp vậy, Bạn cho mình hỏi, bạn mua bò con hay bò trưởng thành rồi ? giá hiện tại bạn mua như thế nào ? mình đang tính mua ít con về xử lý 8.000m2 cỏ VA6 đang sắp đến kỳ thu hoạch. cảm ơn bạn nhiều. chúc bạn thành đạt.