• Cần mua gà Đông tảo thuần chủng

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 14/4/14

1. legiangit Nhà nông nghiệp dư

Chào cả nhà Agriviet!
      Em muốn mua vài cặp gà Đông tảo nuôi kiểng chơi mà không biết chổ nào bán gà thuần chủng hết, em có mua vài cặp gà ở Hoàng Tiến quận 2, Tuấn Đồng Nai về nuôi mà thất vọng quá, khi mua thì giới thiệu gà rặc, thuần chủng mà nuôi lớn toàn gà lai chân bé tí lại nhỏ con nửa nuôi gần cả năm mà con trống 3.2kg, mái 2kg àh, anh em giúp mình với khu vực tphcm, đồng nai chổ nào uy tín bán gà thuần để mình mua, thanks cả nhà!

Đang tải...
    2. biendinhcong

biendinhcong Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      nghề nông
      Bây giờ gà trong đó bị lai nhiều.ban muốn có gà chuẩn thì nen mua loại 2tháng trở nên giá cao chút cho yên tâm vì mình nuôi kiểng mà

3. nickyta

nickyta Nhà nông chính hiệu

E cung quan tam vu nay, nen lot dep ngoi hong. Bac nao biet dia chi tin cay.

4. legiangit

legiangit Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      IT
      giá cả ko quan trọng quan trọng là gà phải thuần 100%, để tìm đc những cặp gà đẹp khó thật

5. amythanh

amythanh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nha nong
      gà thuần thì có mà đắt quá, còn hiện nay tại tphcm toàn gà lai không àh, mua gà bố mẹ về nuôi cho chắc ăn, gia 10 triệu / 1 cặp , chân con gà trống to hơn gói thuốc lá, còn gà mái cũng rất đẹp. Nhưng mua vậy về chơi phí tiền quá.

6. baongu12345

baongu12345 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nuôi gà
      Bây giờ thì làm gì có gà thuần chủng 100% hả anh.chỉ có những con chân to hoặc đc 80-90% đặc điểm của thuần chủng đã là thuần chủng lắm rồi.kể cả bố mẹ có khủng đến mấy đẻ con ra cũng vẫn con đẹp con xấu như thường.gien mà.
      mình mua để chơi cảnh hoặc làm giống thì như bác amythanh nói là chuẩn nhất.đắt xắt ra miếng.ko thì mua của những nơi uy tín.20-30 con 1-2 tháng rồi lọc dần.để lại 1-2 con chuẩn nhất còn đâu thịt thôi.

7. legiangit

Nghề nghiệp:
      IT
      mình cũng đã làm như bạn nói mua 20 con 1 tháng nuôi lớn lên thấy nản luôn

8. baongu12345

baongu12345 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nuôi gà
      Kiếm chỗ uy tín đi anh.hoặc nhiều tiền thì anh chọn trưởng thành rồi.mắt thấy luôn.to là to,đẹp là đẹp.

9. kutyhn

kutyhn

Nghề nghiệp:
      NVKD
      Chọn trong đàn đã nuôi đó lấy những con tốt nhất cho lai cận huyết sau đó khóa gen lặn lại là đc 80-90% thuần. Vừa làm cảnh vừa đc nghiên cứu khoa học.

10. Tiến Chip

Tiến Chip Guest

Nhà anh ở đâu vậy. dưới em cũng có vài con . xuống giao lưu nè hihi

legiangit thích bài này.
    11. legiangit

Nghề nghiệp:
      IT
      cho mình xin địa chỉ đi, mình ở nhơn trạch