Cần mua giống điều

Xin chào ACE trên diễn đàn, tình hình là 9/2 âm lịch e lên bình phước kiếm ít hạt điều và giống điều ghép về trồng. Vậy ACE nào ở gần bình phước có trồng giống điều ghép hoặc hột thì bán cho e mấy kg hột điều e về trồng nhé. Với lại e tính mua tầm 300 cây điều ghép ai biết chỗ bán thì chỉ cho e luôn nha. E xin chân thành cảm ơn.

M
Mình ở Bù Đăng đây.
Giá điều ghép năm nay khá cao 15.000đ/cây, mà chưa chắc còn. Điều năng suất hay không còn phụ thuộc vào cách chăm sóc nữa nhé bạn :).

Không biết đất sét, cát nhẹ thì nên trồng giống nào thì tốt các bạn có thể tư vấn giúp mình duoc khong? Minh ở xa thì khong biet co mua duoc khong nua!!

Mình ở Bù Đăng đây.
Giá điều ghép năm nay khá cao 15.000đ/cây, mà chưa chắc còn. Điều năng suất hay không còn phụ thuộc vào cách chăm sóc nữa nhé bạn :).
A ns chuan day, like

Các bác có biet o dong nai cho nao ban giong dieu ghep chat luong khong chi giup em voi. Em xin cam on cac bac nhieu lam!
Mình chịu thôi, chỉ biết ở bình dương có viện nghiên cứu và phát triển cây điều đó, bạn lên đó hỏi thử

Chổ mình nhiều người trồng điều ghép mà không có trái, trái ít nữa , 10 năm là cây già và chết rồi bạn???

Chổ mình nhiều người trồng điều ghép mà không có trái, trái ít nữa , 10 năm là cây già và chết rồi bạn???
uk cảm ơn bạn nha, mình đi xuống bù đăng cũng có thấy và quyết định trồng bằng hạt hết rồi bạn, nhà bạn trồng nhiều điều không, đang tính năm sau lên mua tầm 30 kg giống để trồng thêm.

Chào bạn! Nhà mình có trồng cả điều ghép lẫn điều hạt và mình khuyên bạn thế này
Trồng hạt hay trồng ghép ko wan trọng mà wan trọng là ban tìm đươc nguồn giống có năng xuất tốt. Nên thấy cây mẹ rồi hãy lấy hạt hoặc lấy mắt ghép. Trồng điều khâu chọn gjốg chiếm đến 70% thành côg sao này. Giống tốt mà ko chăm sóc thì năng suất tương đươg với gjốg lởm chăm bón đầy đủ đấy! Còn nếu chăm sóc như nhau thì gjốg tốt năng suất gấp 1,5 đến 2 lần gjốg lởm. Nếu mua mà ko thấy cây mẹ hay mua ghép ngoài thị trường thì khả năg gjốg tốt chỉ 50/50

Chào bạn! Nhà mình có trồng cả điều ghép lẫn điều hạt và mình khuyên bạn thế này
Trồng hạt hay trồng ghép ko wan trọng mà wan trọng là ban tìm đươc nguồn giống có năng xuất tốt. Nên thấy cây mẹ rồi hãy lấy hạt hoặc lấy mắt ghép. Trồng điều khâu chọn gjốg chiếm đến 70% thành côg sao này. Giống tốt mà ko chăm sóc thì năng suất tương đươg với gjốg lởm chăm bón đầy đủ đấy! Còn nếu chăm sóc như nhau thì gjốg tốt năng suất gấp 1,5 đến 2 lần gjốg lởm. Nếu mua mà ko thấy cây mẹ hay mua ghép ngoài thị trường thì khả năg gjốg tốt chỉ 50/50
ừ cảm ơn bạn nha, nhà bạn cây ghép có năng suất ko.

ừ cảm ơn bạn nha, nhà bạn cây ghép có năng suất ko.
Nhà mình có 3 vườn 2hạt 1ghép. Vườn ghép là mua lại của người ta trồng sẳn 7500m2 mùa rồi thu 2800kg còn 2 vườn hạt thì vườn thứ nhất hạt to 1,6ha chỉ cho 4,5tấn còn vườn thứ hai hạt nhỏ thì 1,4ha cho 4,7tấn.

ừ nhà bạn trồng điều lâu chưa, mình nghĩ chắc cũng dưới 10 năm thôi nhỉ.

Vườn hạt thì 20 năm rôj còn vườn ghép chắc cũg chục năm vì ngươj ta trồg nên ko nhớ
ừ nhà bạn trồng điều lâu chưa, mình nghĩ chắc cũng dưới 10 năm thôi nhỉ.

Bạn ko cần đi xa vậy đâu! Bạn tìm vườn gần nhà cỡ trên 10 năm tuổi rồj vào hỏi chủ vườn chỉ cho cây nào năg xất ổn định hàg năm, hạt cỡ 180đến190 hạt/kg tán đẹp thì bạn đã có thể lấy gjốg đươc rồi! Còn ghép thì bạn mướn người hoặc tự học rồi đến vườn đó xin chồj non về ghép cho chắc ăn chứ mua thì hên xuôi lắm. Mà trồg ghép được cái là thu đồg loat chứ ko có cây chín trước cây chin sau như trồg hạt. Nhưg gặp đúg thơi điểm thơj tiết xấu thì coi như bị cả vườn ko có gỡ đươc cây nào như trồg hạt

chào chủ top và mọi người. mình thấy trên daklak có trung tâm eakamat họ nói có giống điều pn1 họ có bán cả hạt và cây ghép cũng như thực sinh không biết bạn đã thăm quan chưa.
nhân đây mình muốn hỏi trên agri mình có ai trồng điều ghép giống pn1, a29 hay ab0507 không cho mình thăm quan với. việc lấy hạt từ những cây này có thể ươm làm giống thực sinh hay không. cảm ơn mọi người.

Nhà em thì chỉ muốn mjnh tự chủ đươc nguồn gjốg . Chứ đi mua thì dù ở đâu cũg được an tâm lắm

Xin chào ACE trên diễn đàn, tình hình là 9/2 âm lịch e lên bình phước kiếm ít hạt điều và giống điều ghép về trồng. Vậy ACE nào ở gần bình phước có trồng giống điều ghép hoặc hột thì bán cho e mấy kg hột điều e về trồng nhé. Với lại e tính mua tầm 300 cây điều giống ghép ai biết chỗ bán thì chỉ cho e luôn nha. E xin chân thành cảm ơn.

Bạn có thể đến vườn ươ cây điều giống Lai Trần ở Cát tiên, Giáp Bù Đăng Bình Phước nhé
Mình mua và trồng rồi bạn à, cây lên đc 50cm rồi, keke. Mình mua cây điều giống ở bù đăng à, bạn lên hỏi dân trên đó ấy, mà giờ hết mùa điều rồi k biết còn giống bán hay k nữa.

Vườn điều bạn mua giống ở Bù Đăng phát triển tốt không bạn, mình mới mua cây điều giống ở Cát Tiên Lâm đồng, thấy củng oke nên đang tính mua thêm, thấy bạn mua ở bù đăng nên tính lên mua ít thế nào, do cũng gần cát tiên.

Ban nen tim giong dieu hat to nhe, minh thay hat dieu loai ay co nang suat cao hon, ra trai to hon

Back