Cần mua Cần mua máng ăn cho gà

Mình thấy máng ăn không nhất thiết phải mua loại này, trại mình làm thế này không biết có giúp ích gì đc cho chủ thớt ko.

Mua 1 ống nước 90 về ( ống 4m )
cắt thành 4 ống mỗi ống 1 m
ta cắt 1 đường ngang 4cm chạy dọc ống chừa 2 bên 5cm để gắn đầu bịt ( mua chỗ bán ống 3k/cái)
Dùng 2 cục gỗ làm giá đỡ và giúp cố định máng, bắn 2 vít 2 đầu cho máng đứng im

1 ống 4m + 8 đầu bịt ta sẽ làm đc 4 máng ăn cho gà ,vừa hạn chế rơi vãi vừa tiết kiệm chi phí

Mình thấy máng ăn không nhất thiết phải mua loại này, trại mình làm thế này không biết có giúp ích gì đc cho chủ thớt ko.

Mua 1 ống nước 90 về ( ống 4m )
cắt thành 4 ống mỗi ống 1 m
ta cắt 1 đường ngang 4cm chạy dọc ống chừa 2 bên 5cm để gắn đầu bịt ( mua chỗ bán ống 3k/cái)
Dùng 2 cục gỗ làm giá đỡ và giúp cố định máng, bắn 2 vít 2 đầu cho máng đứng im

1 ống 4m + 8 đầu bịt ta sẽ làm đc 4 máng ăn cho gà ,vừa hạn chế rơi vãi vừa tiết kiệm chi phí

Mình có làm thử máng này rồi nhưng có 1 cái bất tiện là khi con gà nó mổ vào rồi nó rút đầu lên thì thức ăn trong miệng nó vẫn bị rơi ra ngoài. Còn đối với gà con thì nó nhảy nguyên em vào ống luôn. Ăn xong rồi còn đi ngoài bên trong ống nữa. Mỗi lần mình dọn thì phải tháo ống ra rồi lấy cây quấn cái khăn vào để chà cho sạch. Chính vì vậy mà mình thấy nó hơi bị mất công. Không biết máng ăn trên có hạn chế được không nên mình muốn thử. :D

Back