Cần mua rắn mối còn sống số lượng không hạn chế

• Thread starter denongphat
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Rắn mối ăn thịt rất ngon, thịt trắng, ít xương, có thể nướng, rô ti hay băm nhỏ nấu cháo rất ngon. Trẻ con ăn rất tốt, có thể hết ra mồ hôi trộm.

Chào bạn !
Ngoài Bắc có thể gọi là thằn lằn ( nhưng theo mình nghĩ phải thêm chữ ĐẤT ) vào nửa thì mới chính xác.
Còn trong Nam thì gọi con đó là RẮN MỐI ,nó sống khắp mọi nơi ở vùng thôn quê, trong hốc cây , bụi rậm... và chủ yếu ăn côn trùng & những con vật bé nhỏ hay di chuyển.
Về việc bạn muốn bắt sống nó ko có gì khó. Bạn dùng 1 cần câu với cái lưỡi câu nhỏ thôi & móc vào 1 miếng mồi nhỏ xíu nhưng phải có màu sáng ( trắng ),gặp nó ở đâu bạn chỉ việc thả mồi trước nó & kéo rê vài cái là nó bay theo , đốp, & bạn biết phải làm gì rồi .
Chúc bạn làm được như ý !

Cảm ơn bạn nhiều nhé . Mình sẽ thử . Nhưng phải đi xa nhà chút xíu . Vì phố phưừong đô thị hóa hết . Toàn nhà là nhà ko có chỗ cho nó trú ẩn . Phải đi loanh quanh tìm nhà nào bỏ hoang gần đòi mới có nó.:confused:

... Toàn nhà là nhà ko có chỗ cho nó trú ẩn . Phải đi loanh quanh tìm nhà nào bỏ hoang gần đòi mới có nó.

Nhà mình ở Thụy Khuê (HN), vẫn thấy có nhiều con thằn lằn này lắm. Thỉnh thoảng tóm được 1 chú cho Họa Mi ăn (phải đập chết, HM mới dám mổ ăn). Đảm bảo là thừa dinh dưỡng.

Bác Xuân Vũ ơi cho em hỏi: Chim Quốc dễ nuôi không? Em muốn nuôi cho nó kêu chơi.

Bác Xuân Vũ ơi cho em hỏi: Chim Quốc dễ nuôi không? Em muốn nuôi cho nó kêu chơi.
Chim quốc rất dể nuôi nó ăn chủ yếu là lúa nhưng người nuôi thường bổ sung thêm động vật nhỏ cho đấy đủ chất đạm ,như cá tép,cua, thằn lằn,côn trùng v v .Trong lồng nuôi chim quốc phải có 1 chổ có nước cho nó dậm châm vào nếu không nó sẽ chết,như thế máng nước nó uống phải lớn vạ để dưới thấp( đây là bí quyết nuôi chim quốc và con cúm núm).Chim quốc nuôi để đi đánh bẩy thì phải con còn non mới làm mồi được,loại này rất dử đánh bẩy xài trống mái cả hai mái đá mái, trống đá trống,nhưng con mái nó có lợi thế được 2 phần trên vì trống vào đạp mái nên mắc bẩy luôn
Con chim quốc già nuôi rất ít con nào kêu chỉ có con mái còn tơ nuôi lên lúc sinh sản là chúng mới kêu thôi ,nhưng tiếng kêu của nó buồn và nảo lắm CƯỜNG à.Mùa này em đến bến gỗ,xã AN HÒA hỏi nhà ông tư SEN bỏ chim chuột cho mấy quán đặc sản em mua có quốc tơ đó,Ông này là huyng đệ với anh ,giá 1 con mấy chục ngàn thôi

Chim quốc rất dể nuôi nó ăn chủ yếu là lúa nhưng người nuôi thường bổ sung thêm động vật nhỏ cho đấy đủ chất đạm ,như cá tép,cua, thằn lằn,côn trùng v v .Trong lồng nuôi chim quốc phải có 1 chổ có nước cho nó dậm châm vào nếu không nó sẽ chết,như thế máng nước nó uống phải lớn vạ để dưới thấp( đây là bí quyết nuôi chim quốc và con cúm núm).Chim quốc nuôi để đi đánh bẩy thì phải con còn non mới làm mồi được,loại này rất dử đánh bẩy xài trống mái cả hai mái đá mái, trống đá trống,nhưng con mái nó có lợi thế được 2 phần trên vì trống vào đạp mái nên mắc bẩy luôn
Con chim quốc già nuôi rất ít con nào kêu chỉ có con mái còn tơ nuôi lên lúc sinh sản là chúng mới kêu thôi ,nhưng tiếng kêu của nó buồn và nảo lắm CƯỜNG à.Mùa này em đến bến gỗ,xã AN HÒA hỏi nhà ông tư SEN bỏ chim chuột cho mấy quán đặc sản em mua có quốc tơ đó,Ông này là huyng đệ với anh ,giá 1 con mấy chục ngàn thôi

Cảm ơn anh Xuân Vũ nhiều....để em tơi nhà Ông tư Sen chơi. Vì em muốn nuôi vài con vậy có liên quan với miền quê mình...chứ vài năm nữa chắc ko còn đâu....

Nghe các huynh, đệ, tỷ, mụi bàn về rắn mối mình rất mê, hiện nay minh đang xây dựng trang trại rắn mối vậy có ai cùng liên kết hợp tác không nhỉ(giá bán 500.000đ/kg)

Nghe các huynh, đệ, tỷ, mụi bàn về rắn mối mình rất mê, hiện nay minh đang xây dựng trang trại rắn mối vậy có ai cùng liên kết hợp tác không nhỉ(giá bán 500.000đ/kg)
Với giá 500k/kg rắn mối mình nuôi và có bán ,nhưng bạn mua thời gian bao lâu,địa chỉ giao nhận hàng ,số lượng xin nói cụ thể để mình có cở sở làm ăn với nhau he he
Mong được hợp lâu dài,trong mua bán và trao đổi kinh nghiệm chăn nuôi

nuôi rắn mối thịt

:2cat:mình có ý tuong nuôi rán mối có ai ủng hô minh không mình thấy thịt nó rất ngon dâu co thua gì thit gà dâu mình muốn nuôi công nghiệp mà không biết nó sinh sản nhu thế nào ai biết có thể hứong dẫn kĩ thuật cho mình không

hay nhỉ rắn mối cũng ăn được hả mấy Bác? không biết có ai nuôi thành công chưa nhỉ? thấy mấy bác tả ...thèm quá ! nhậu là chắc quên cả đường về hi hi......!!!!

cái thịt đó nhậu còn ngon hơn thịt dông nhà em đấy,hay ăn dông quen ăn cái đó thấy là miệng nhĩ.

Chào bạn mình cũng muốn nuôi rắn mối đây,nhưng giống rắn mối ở quê tôi nhỏ con lắm độ chừng trên dưới 100g/con thôi.Hôm trước tôi nghe bạn nói rắn mối bạn nuôi trên 300g/con,thế bạn có bán con giống không? và cho tham quan trại nuôi của bạn không ?Tôi rất muốn biết và tìm hiểu về con rắn mối này

Nhưng không bết con rắn mối 300g ăn có ngon như con rắn mối 100g không ? Chưa kể con rắn mối còn là món ăn bài thuốc.

bàn luận xôn xao quá. nhưng sao không thấy có bác nào phổ biến cách làm thịt nó ntn để có dĩa mồi thãt ngon he?. nếu bác nào biết cách làm thì xin giói thiệu cho em biết nhé!. rất cảm ơn.

có ai bán rắn mối con không mình muốn mua ai có thì báo giá luôn nha xin cảm on

ai có hình rắn mối 300gr/1con có thể post lên cho mọi người chiêm ngưỡng không?. hoặc ai biết ji về loại này thì có thể mô tả chi tiết hơn không?. em tò mò quá!!.

Last edited by a moderator:
HOANU ơi!!! đâu rồi ,nói gì đi chứ

Chào các bác,tình cờ search google được biết diễn đàn này
Thấy đề tài hấp dẫn quá,em cũng muốn nuôi thử xem,nhờ các bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo và cho tham quan.Cảm ơn các bác nhiều.

Bạn ở đâu? Nếu ở Bắc thì tôi có thể bán cho bạn với số lượng lớn với giá 3.5ngàn và lâu dài

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back