cần mua rắn ráo trâu giống

• Thread starter nguyenthetrung
  • Ngày gửi
N

nguyenthetrung

Guest
hiện tại tôi đang ở huyện thạnh hóa tỉnh long an, tôi đang cần mua giống rắn ráo trâu về nuôi.
lần đầu nuôi, chưa có kinh nghiệm, vậy tôi có thể nuôi bao nhiêu con cho 20m2. cô bác ,anh em nào có trại rắn ở gần huyện thạnh hóa thì cho tôi biết địa chỉ để tôi đến tham quan mô hình, rồi mua con giống luôn.tôi dự định mua 200 con.nếu có thì cô bác cho tôi biết giá được không?

tình hình tháng này rắn hiếm cực kì vì hàng trứng đang hút hàng thì sao mà có rắn con kịp đây, có lái chấp nhận thu 225k/trứng tại tây ninh thì suy ra rắn con sẽ 300~350 hay sao?

Hôm nay chưa có rắn con đâu bạn ơi. vì giá trứng cao quá, người ta bán trứng chứ không bán con đâu.

Trung Quốc thu gom về nuôi cuối năm bán thịt hay sao mà tăng ghê vậy các bác?

Anh em ngoài bắc vào mua năm rồi và năm nay giá như thế đó. không biết mua làm gì, thực tế là giá 250k/trứng

giá trứng cao quá , người đang nuôi thì có lợi nhuận , còn người chuẩn bị nuôi như bọn em thì sao đây................

giá trứng cao quá , người đang nuôi thì có lợi nhuận , còn người chuẩn bị nuôi như bọn em thì sao đây................
Thời giá trứng rắn như thế này không biết mai rủi thế nào. Nhưng thấy có lời thì bán, tội cho những người mới vào nuôi. Vì thế bạn mới vào nuôi nên nhân giống theo cách tôi nói trong bài "NHÂN GIỐNG RẮN LONG THỪA". Chứ hiện nay gây nuôi rắn long thừa , phải đầu tư con giống rất cao. Với giá cả thế này rủi ro cũng không thấp đâu.

Thời giá trứng rắn như thế này không biết mai rủi thế nào. Nhưng thấy có lời thì bán, tội cho những người mới vào nuôi. Vì thế bạn mới vào nuôi nên nhân giống theo cách tôi nói trong bài "NHÂN GIỐNG RẮN LONG THỪA". Chứ hiện nay gây nuôi rắn long thừa , phải đầu tư con giống rất cao. Với giá cả thế này rủi ro cũng không thấp đâu.
Cách bác XV nói cũng không làm được luôn
Hiện tại lái buôn rắn rừng trử rắn có chữa lại để đẻ trứng và bán trứng,họ không bán rắn đâu.

Cách bác XV nói cũng không làm được luôn
Hiện tại lái buôn rắn rừng trử rắn có chữa lại để đẻ trứng và bán trứng,họ không bán rắn đâu.
Vì đông tiền mà, ai cũng muốn kiếm tiền. Nếu mình có quen được với người chuyên đi đào bắt rắn thì có thể mua rắn chửa được. Nhưng thời buổi này thông tin nhanh lẹ, ai cũng biết giá hết rồi, thật cũng khó.

Hôm trước tôi có nghe ai đó nói giá rắn trên Tây Ninh không quá 100k/con rắn con. Không biết họ đùa hay thật. Tôi không nhớ người đó là ai

giá cả dạo này ko ai ai dám chắc sẽ tăng hay giảm, nếu tập trung trữ trứng mà giá tăng thì ko nói làm gì, chỉ sợ trữ trứng( hiện tại theo anh Vũ nhà ta nói 250k/trứng) mà đến lúc ấp xong giá rắn con theo như năm rồi thì sẽ khổ biết bao nhiêu, nói chung kinh doanh thì có lời cứ bán, VN chứ ko phải như châu âu mà có hiệp hội chăn nuôi, ai thấy lời thì cũng bán, lượng cầu đang nhiều nhưng cung thì ít, đến 1 time nào đó lượng cầu và cung đã bão hoà mà người chăn nuôi ko biết rõ thì sẽ khổ cho con rắn nhà mình

Nhất tài, nhì xỉu 50/50 . hên xui. Hiện nay không ai dám để trứng lại ấp đâu, trừ những người cần rắn con với số lượng nhất định. Ôm lại thì không thể bán rắn con được, vì giá trứng cao rắn con phải cao, không ai dám mua

Theo mình suy đoán thì họ chỉ cần trứng thôi chu ko cần con.như vậy ai trữ lại sẽ chết chắc
Và trứng rắn sẽ hạ nhiệt sau 1 thời gian nữa vì khi đó là thời gian rắn đẻ rất nhiêi2
hihi đoán mò thôi nha...hihi

cac bác cho em hỏi tý , e không có điều kiện mua con giống ở xa .liệu em nhờ những ngườ bắt rắn bắt cho những con cỡ nhỡ
về nuôi thì rắn có sống được không vậy ?:blink:

cac bác cho em hỏi tý , e không có điều kiện mua con giống ở xa .liệu em nhờ những ngườ bắt rắn bắt cho những con cỡ nhỡ
về nuôi thì rắn có sống được không vậy ?:blink:
dc bạn chăm sóc chúng kỹ 1 chút

minh co 10 con ran rao trau dang nuoi trong luong 600gam muon ban 350 ngan 1con ai can dien thoai 01693360279 ten hiep

Back