cần mua sếu đầu đỏ

• Thread starter lochue
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Thankss Loc và chi tuyluy yêu quý hôm nay sowt mạng thấy mục này cám ơn moi nguoi rat nhieu vi da giup minh
. Con sếu đầu đỏ làm mình mất ăn mất ngủ mấy ngày nay rồi Vo mạng tìm hoài mà không đâu có bán , con này nghe anh em nói là con hồng hạc , mình mới tậu duoc vai em hồng hoàng cũng đẹp nhưng không kết bằng sêu đầu đỏ , có lẽ tại mình chưa tóm dduoc no lên máu vây
.,biết là hàng quốc cấm nhưng mình thực sự rất cần mình mua về nuôi bảo tồn và chơi thôi có buôn bán gì đâu mà sợ . Mình đang nuôi chim công , trĩ đỏ anh em nào kiếm đuợc 1 cặp sếu mình đổi cho 1 cặp chim công việt nam đang đẻ giá thị trường của đôi này không duới 30T ,
ai biết thong tin allo cho minh nhé : 0977774677

nghe noi chim này ơ miền trong mới có chiến hữu nào lùng duoc lien he voi Lochue de Lochue xem hang giup minh Thanks moi nguoi nhieu

Con Hồng Hạc là loại thuộc sách đỏ, cấm mua bán săn bắt đấy ! Diễn đàn ủng hộ với việc kinh doanh các động vật cấm ,bảo tồn đâu các bác ạ.
Mà bác lochue muốn mua, chắc ũng ít có ng bán được cho bác

Ban quản trị tuyên bố phạm luật pháp rồi

Hồng Hạc

Ảnh chụp Hồng Hạc của các anh em thành viên VN PHOTO

mọi người nếu biết thì ráng giúp anh chim quý tý nhá, để anh ấy mất ăn mất ngủ tội anh ấy. anh ấy chỉ sưu tập cho đủ bộ thôi, không buôn bán gì đâu. mong anh em giúp đỡ nhiều. mình cũng có gọi đi nhiều nơi ở miền tây mà không có nơi nào bán hết. khó quá anh em ơi. help me................

Thankss Loc và chi tuyluy yêu quý hôm nay sowt mạng thấy mục này cám ơn moi nguoi rat nhieu vi da giup minh
. Con sếu đầu đỏ làm mình mất ăn mất ngủ mấy ngày nay rồi Vo mạng tìm hoài mà không đâu có bán , con này nghe anh em nói là con hồng hạc , mình mới tậu duoc vai em hồng hoàng cũng đẹp nhưng không kết bằng sêu đầu đỏ , có lẽ tại mình chưa tóm dduoc no lên máu vây
.,biết là hàng quốc cấm nhưng mình thực sự rất cần mình mua về nuôi bảo tồn và chơi thôi có buôn bán gì đâu mà sợ . Mình đang nuôi chim công , trĩ đỏ anh em nào kiếm đuợc 1 cặp sếu mình đổi cho 1 cặp chim công việt nam đang đẻ giá thị trường của đôi này không duới 30T ,
ai biết thong tin allo cho minh nhé : 0977774677

Anh Giáp ơi chim sếu đầu đỏ mùa đông nó mới di cư về VN mình ạ.Nhưng số lượng cũng còn rất ít.Bên Cam pu chia có nhiều hơn.Để khi nào em hỏi bạn bên đó xem có không nhé.Thú chơi của bác độc quá!Hic hic

Hồng Hạc đang được thế giới bảo vệ rât kĩ..khoảng chục năm trước có 2 con Hồng Hạc từ vườn chim Úc Đại Lợi tự nhiên bỏ đàn và bay về hướng VN. chính phủ Úc ngay lập tức có công hàm gởi chính phủ VN yêu cầu bảo vệ 2 con hồng hạc này( công hàm có đính kèm ngân phiếu 800.000 USD)
tám trăm ngàn đô la để bảo vệ 2 con hồng hạc đấy...ít lâu sau VN kí Công ước CITES bảo vệ động vật hoang dã với thế giới
bạn đang mê con vật cực kì nguy hiểm cho bạn đấy

Last edited by a moderator:
Từ ngàn xưa người Trung Hoa đã cho rằng Hạc là con vật linh thiêng, ai nuôi nó sẽ bị trời phạt Người Trung Quốc cũng cho rằng Hạc là con vật để làm gạch nối giữa ngừời trần gian và thần thánh...(cưỡi Hạc qui tiên)
Trong các loại Hạc thì Hồng Hạc là cao quí nhất

Cái hạc bay lên vút tận trời
Trời đất từ đây xa cách mãi
Cửa động
Đầu non
Đường lối cũ
Nghìn năm thơ thẩn bóng trăng chơi.

Tống Biệt của Tản đà

xem ra điều kiêng kị này cho đến nay vẫn còn đúng. Hạc được thế giói bảo vệ vô cùng kĩ lưỡng để nó được hoàn toàn tự do và an toàn trong thiên nhiên.. chạm đến chúng là....đời tàn luôn đó

Người của CITES thường đóng vai ngừoi đi mua với giá rất cao đó..

Chân thành khuyên các bạn...đừng chạm đến con vật sẽ đem đến rất nhiều xui xẻo cho các bạn này

Từ ngàn xưa người Trung Hoa đã cho rằng Hạc là con vật linh thiêng, ai nuôi nó sẽ bị trời phạt Người Trung Quốc cũng cho rằng Hạc là con vật để làm gạch nối giữa ngừời trần gian và thần thánh...(cưỡi Hạc qui tiên)
Trong các loại Hạc thì Hồng Hạc là cao quí nhất

Cái hạc bay lên vút tận trời
Trời đất từ đây xa cách mãi
Cửa động
Đầu non
Đường lối cũ
Nghìn năm thơ thẩn bóng trăng chơi.

Tống Biệt của Tản đà

xem ra điều kiêng kị này cho đến nay vẫn còn đúng. Hạc được thế giói bảo vệ vô cùng kĩ lưỡng để nó được hoàn toàn tự do và an toàn trong thiên nhiên.. chạm đến chúng là....đời tàn luôn đó

Người của CITES thường đóng vai ngừoi đi mua với giá rất cao đó..

Chân thành khuyên các bạn...đừng chạm đến con vật sẽ đem đến rất nhiều xui xẻo cho các bạn này

Trời,nghe bạn nói thế thì ai mà dám nuôi chứ?Xem ra anh Giáp phải bỏ giấc mộng nuôi chim hạc thôi.Hic hic

Ban quản trị tuyên bố phạm luật pháp rồi

Em gõ nhanh quá, thiếu chữ "không" , đã sửa lại rồi . Bác Bình Minh thông cảm cho sai sót này.
Bác Bình Minh cung cấp những thông tin trên, rất quý báu . Đừng chết vì thiếu hiểu biết, các bác nhớ:unsure:

tôi có 7 con sếu đầu đỏ, nuôi đc 2 năm giờ bán cho ông 7tr 1 con mua bao nhiêu thi nói

nếu anh có thiệt thì cho em số dt em sẽ liên lạc. xem hàng trước nếu đúng sếu đầu đỏ thì mua hết. nếu có hình thì anh pot lên cho xem cũng được

nói phét ko hà....làm gì có sếu đầu đỏ hay đầu đen. Tôi thấy ở sở thú có kìa...vô hỏi xem người ta co bán ko?

Sẵn đó có ai có tê giác con không tôi muốn mua khoảng 4-5 cặp tê giác con về nuôi làm cảnh chơi.Kha...kha...kha...kha!!!!

Tôi thấy ở Nam Phi có trang trại tư nhân nuôi Tê giác đấy ! Có điều diện tích chỉ có 1.000 ha thôi !!! Đi lại bằng máy bay trực thăng. Làm được, làm được ... chỉ cần có thật nhiều tiền !

Còn về sếu đầu đỏ, tôi đã nhìn thấy cả đàn hàng chục con tại Vườn chim Jurong (Jurong Bird park) ở Singapore zùi. Nếu có đủ niềm đam mê + tài chính, tôi đảm bảo các bạn có thể mua được sếu đầu đỏ một cách đàng hoàng.

Chúc cho những niềm đam mê !

He he, AE mua về cho tôi đến xem với !

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back