Thảo luận Cần người có đất hợp tác tại Long An (gần HCM)

• Thread starter PhuocAn1985
  • Ngày gửi
Hiện nay mình đang lập 1 đề án về 1 trại gà giống tại Long An (ở gần HCM - cho dễ quản lý - vì có việc bân ở TPHCM). Trại này sẽ cung cấp gà con giống cho bà con nông dân từ Bến tre, Long An, Tiền Giang, HCM, Bình Dương, Đồng Nai.......

Hình thức hợp tác như sau: Anh chị em cô chú phải có đất, và có 1 số vốn nhất định để làm chung với mình (mình hợp tác chứ ko phải thuê đất của mọi người nhé) ăn đồng chia đủ theo mức doanh thu

Loại hình kinh doanh: Mình dự định lai tạo 2 dòng gà

1. Dòng gà hướng thịt: Mình lai tạo ra dòng này bằng con giống bố mẹ thuần chủng, mẹ gà ta được tuyển chọn, bố là gà nòi đá cựa sắt của Việt Nam (hay còn gọi là gà cựa)

Ưu điểm: Thịt rất săn chắc, giá bán tốt, đầu ra ổn định, gà hình lông rất tốt vì gà cha là gà có lông rất đẹp, và được tuyển chọn kỹ lưỡng, sức kháng bệnh khỏe hơn gà ta mình, xương cốt gà phát triển đều đặn hơn gà thường, nên tướng tá gà chắc khỏe, cái này lái thích lắm

Nhược điểm: Thời gian nuôi khá dài, vì mứa tăng trọng của gà nòi cựa là ko nhiều, dù gà bố mẹ có to con đi nữa (gà bố sẽ dc tuyển chọn với cân nặng tầm 2kg5 đến 3kg, gà mẹ tầm 2kg đến 2kg2). Thời gian nuôi ước tính 6 tháng (6 tháng mới đủ tgian cho gà tăng trọng lượng cần thiết - vào khoảng 1kg5 đến 1kg8) nhưng ko sợ lỗ vì loại hình thức ăn chỉ là những phụ phế phẩm bình thường, chứ sau 1 tháng ko có cho ăn cám CN nữa, và lượng tiêu thụ của loại gà này cũng thấp, ko nhiều như gà ta mình (ước tính tgian 6 tháng chỉ tiêu tốn thức ăn bằng 4 tháng nuôi gà ta mà thôi chỉ có điều là phải chờ đủ tgian để gà tăng trọng và ra lông đầy đủ - loại gà này có giá 1 phần nhờ bộ lông rất đẹp)

2. Dòng gà hướng giải trí: Nói thẳng ra là gà nòi đá. Gà này là gà đá cựa sắt. Và mình sẽ nhập gà mỹ về cho lại với những con gà danh tiếng ở đây với thành tích tốt, vang dội để tạo ra dòng gà đá tiền, cung cấp cho dân đá gà. Mối bắt gà thì mình có quen rất nhiều, vì mình cũng là dân chơi đá gà từ 15 năm trước đến giờ. Gà đá bây giờ người ta nuôi rất nhiều, nhưng gà hay ko được bao nhiêu. Gà mình lai ra, nuôi theo kiểu nc ngoài, được ấp bằng máy, amng đến sự đồng nhất về sức khỏe, mức dinh dưỡng cao, hợp lý giúp gà phát triển tốt ngay từ nhỏ, tạo ra 1 nền thể lực tốt cho gà sau này - dễ dàng huấn luyện cường độ cao để nâng cao trình độ, giành chiến thắng. Gà mình lai ra chỉ cần thắng vài ba trận là có thể nâng cao uy tín và bán gà giá rất cao, đem về mức lợi nhuận khủng. Việc này thì ai có chơi đá gà thì biết ngay

Anh chị em cô chú nào có nhã hứng thì góp ý giúp mình nhé, nếu có nhu cầu hợp tác thì đừng ngần ngại mà nhắn tin, email hay điện thoại mình nhé!!!!!

Hợp tác ntn bạn, mình ở Tân Thành - Bà Rịa Vũng Tàu, khoảng cách tương đương Long An, sân vườn khoảng 3-4 sào, hơn nữa chỗ mình có nguồn cá đồng (cá mè) rất rẻ, dự tính cá xay nhiễn nấu lên rồi trộn với cám, bắp làm thức ăn, mình cũng tính nuôi mô hình như bạn nhưng chưa có người chăm, bổn gà cũng đang còn vài e mái chiến mà bỏ bê ko có người đổ, mà đã từng chơi gà thì chẳng muốn bán

Hợp tác ntn bạn, mình ở Tân Thành - Bà Rịa Vũng Tàu, khoảng cách tương đương Long An, sân vườn khoảng 3-4 sào, hơn nữa chỗ mình có nguồn cá đồng (cá mè) rất rẻ, dự tính cá xay nhiễn nấu lên rồi trộn với cám, bắp làm thức ăn, mình cũng tính nuôi mô hình như bạn nhưng chưa có người chăm, bổn gà cũng đang còn vài e mái chiến mà bỏ bê ko có người đổ, mà đã từng chơi gà thì chẳng muốn bán

Đất phải có vườn, bãi cỏ, vaq diện tích khoảng 2ha chứ ít quá làm ko dc bạn ơi, 4 sào thì mình có, vì cái vụ gà đá cần diện tích khá lớn rồi

Back