cần người có kinh nghiệm về vẹt ta mỏ đỏ giúp đỡ

• Thread starter vettamodo
  • Ngày gửi
em có 1 chú vẹt ta mỏ đỏ mua 180k ở bờ sông kim ngưu, em muốn thuần nó mà mãi chẳng được cứ lại gần là nó lại sợ lấy dây buộc vào chân cho nó khỏi bay luôn thì nó cắn đứt lại phải cho vào lông ai có kinh nghiệm giúp em thuần nó với huhu
đây là ảnh em nó:

Uploaded with ImageShack.us

bạn hãy mua thêm 1 con nữa nhé,nhớ là phải lựa sao cho thành cặp đúng 1 trống 1 mái nhé.có vậy thì mới thuần chúng được,vì loài này nuôi 1 con khó lắm vì trước kia nó có đôi có bạn bây giờ tách ra 1 mình thì nó phá phách dãy dụa là đúng rồi.còn bạn muốn nuôi 1 con thôi thì phải nuôi từ lúc chim còn non,chưa mọc lông ống nhé.thời gian mình chăm sóc đút mồi cho nó làm nó quen chủ mà.như vậy mới có người cho vẹt nên vai đi chơi nói chuyện với chủ như bạn bè ấy chứ.

trong nuôi chim thì thuần hóa con chim là 1 yếu tố khá quan trọng bạn ạ vì thuần dưỡng 1 con chim là cả 1 quá trình
bạn mới nuôi nó nên chưa thể xích chân ngay đc nếu mà bạn xích chân ngay khi chim hoảng bay loạn xạ rất dễ bị gẫy chân
trước tiên bạn muốn thuần 1 con chim bạn phải nuôi nó 1 thời gian trong thời gian đó bạn phải để chim ở nơi có đông người qua lại mà có điều kiện thì nên để dưới đất rồi cho chim tắm nắng và tắm nc thường xuyên khi ấy dần dần con chim sẽ quen với người hơn
con về vấn đề xích chân thì bạn nên dùng những loại dây bằng kim loại vì vẹt mỏ rất sắc nên dùng những loại dây khác là nó cắn đứt ngay ấy mà
chúc bạ có 1 con vẹt đẹp

Back