Cần Người Tư Vấn Dùm Em Cái

• Thread starter truonggjang
  • Ngày gửi
Em Chào Mấy Lão Tiền Bối. Em Sin Vào Chủ Đề Chính, Thật Ra Em không bít nuôi con gj cho phù hợp với vườn nhà em nhờ các Tiền Bối chi đường dùm em. Vườn nhà em co chiều ngan 100mét chiều dài 8Công đang trồng dừa. có 2 con mươn nhỏ 2 bên. ở giữa củng có 2 cai mươn nửa. nhờ các lảo Tiền Bối chi đương dùm em. thank

bác đúng là mâu thuẩn thật......
Thì thổ nhưỡng phù hợp với cây gì thì mình xem xét tồng cây đó thôi,
Dat nha e toan soi voi da.nuoc thi bom 1khoi la can gieng.trong tieu dieu xong thi dung ngia den tieu dieu luon.khong phai minh thich la dc bac oi.

cảm ơn máy anh. vậy theo đất của em vậy có nuôi dc con gi nửa hok. tư vấn giúp em di :7^:

cảm ơn máy anh. vậy theo đất của em vậy có nuôi dc con gi nửa hok. tư vấn giúp em di :7^:

hết rùi :lol:ko phải quan trọng là nuôi con gì?
Mà quan trọng là trương giang có toàn tâm toàn ý với con đó hay không thôi B)
Con gì cũng lúc lên lúc xuống hết, ko có dzụ 1 phát ăn luôn đâu.
Giờ thấy con nào trong đầu thì bắt đầu với con đó luôn đi,

vạy cảm ơn a nha em cũng có chúc ý tưởng ròi . nuôi vài chục heo 100 con gà 2 con trăn vậy dc ròi dúng hok a.

Ủng hộ bác nuôi Heo và Gà, có chuồng heo sẵn bây giờ bác nhập heo lun đi và cho ăn cám thẳng tới xuất chuồng. Nhập lun gà đi bác, ai củng tập trung nuôi gà trước tết và ngây tết, nên qua tết tầm 1-2 tháng là hết gà => CHÁY HÀNG là bác lụm giá

ý tưởng như vậy là ok rồi. giá heo và gà như vậy là người nuôi ko lo lổ rồi, quan trọng là ở mình.
vạy cảm ơn a nha em cũng có chúc ý tưởng ròi . nuôi vài chục heo 100 con gà 2 con trăn vậy dc ròi dúng hok a.

ý tưởng như vậy là ok rồi. giá heo và gà như vậy là người nuôi ko lo lổ rồi, quan trọng là ở mình.

giá hiện tại thì ấm rồi, nhưng mà đây là chăn nuôi lâu dài nên củng không thể nói trước được gì

a 9x noi dúng giá lúc lên lúc suống đâu bít đường ma tính. em muốn làm wen với tất cả các anh thì em phải làm sao. để còn nhờ máy anh giúp đở nửa

a 9x noi dúng giá lúc lên lúc suống đâu bít đường ma tính. em muốn làm wen với tất cả các anh thì em phải làm sao. để còn nhờ máy anh giúp đở nửa

Đi hỏi giúp Boi cái vụ Bã Dầu Dừa bao nhiu 1 kg, và bảo quản được bao lâu với.
Sau này có gì thắc mắc thì Boi tư vấn cho nhiệt tình :lol:

Đi hỏi giúp Boi cái vụ Bã Dầu Dừa bao nhiu 1 kg, và bảo quản được bao lâu với.
Sau này có gì thắc mắc thì Boi tư vấn cho nhiệt tình :lol:

bã dầu dừa là cức chuột hả bác boi

bã dầu dừa là cức chuột hả bác boi

gì mà liên quan đến cức chuột ở đây :149:
Bã dầu dừa là phế phẩm của quá trình ép cùi dừa lấy Dầu dừa :156: có nơi gọi là Khô Dầu dừa

Hòi để làm gì thuộc vào phạm trù tư liệu quốc gia
Nói ra Boi bị tụi nó gô cổ mang vô nhà đày Ban mê :101:

Bác boi đangthieeui năng lượng trầm trọng nên cần ăn cái đó cho nó đi nhanh về chậm, cái đó ăn cùng lá mơ thì tuyệt hảo luôn

máy a cho em hỏi em úm gà con trong chuồn heo dc hok may a. gà con bao nhiu ngay minh tha ra vườn dc, với lại gà 1thang tuoi cua em di ra Phân có máu rất nhìu làm sao tri bây giờ a

Mình góp ý bạn xem thế nào nhé!.

Trước tiên bạn nên rào xung quanh bằng xây gạch lên khoảng 1m rồi kéo lưới B40 tùy theo tài chính mà bạn có thể rào hết hay từng khu vực trước.
1. Bạn làm bạt nuôi ếch con diện tích ngang 2,5m dài 8m cao 1m. Bạn mua ếch con thả vào nuôi rồi mua cám viên cho ếch ăn. nước trong bạt bạn thay mỗi ngày xã xuống mấy mương nước mà bạn có sẵn, dưới mương bạn nuôi cá trê sẽ tận dụng thức ăn thừa mà ếch thảy xuống bạn không tốn tiền thức ăn cho cá trê mà không làm dơ nước trong mươn.
2. Bạn nuôi khoảng 4 tháng thì có thể xuất bán ếch được khoảng 40.000 /kg. bạn thắc mắc sao lại xây hàng rào đúng không?. giờ ếch bạn đang 40.000/kg bạn có thể bán bớt xoay vòng vốn còn bạn có thể thả ra mấy mươn nước cho ếch sồng tự nhiên luôn khoảng 06 tháng nữa bạn sẽ bán giá ếch đồng từ 100.000 /kg. trong thời gian thả ra môi trường tự nhiên bạn không cần cho ếnh ăn cám nữa mà bạn mua Phổi Heo cắt nhỏ ra thả cho ếch ăn 2 ngày/lần. phổi heo khoảng 5000 kg.
mình cũng đang làm theo mô hình như vậy. vốn không nhiều lắm tùy theo khả năng của mình.
vài ý kiến bạn tham khảo. chúc bạn thành công.

Back