Cần người tư vấn hiện tượng gà lớn nhanh bất thường

• Thread starter thanhtung2808
  • Ngày gửi
nói thật mình chưa biết nuôi gà nên nuôi 30 con thử để xem thế nào
mới nuôi nên hay tìm hiểu có bữa đọc được tờ báo nói lá LINH LĂNG cho gia súc gia cầm ăn rất tôt, mình lại hiểu nhầm là Đinh LĂNG cứ đè đầu bắt mấy em gà đó ăn là ĐINH LĂNG liên tục 2 hay 3 ngày ăn 1 lần (sắc lá thật nhuyễn trộn với cơm cho gà ăn) thời điểm bắt đầu cho ăn ĐINH LĂNG là lúc gà 1kg- 1,2kg
lúc này cũng cứ 2 đến 3 ngày là mình cho gà ăn món thuốc mà mình tìm hiểu được là hạt tiêu+ tỏi +gừng+ than củi ngăn ngừa tụ huyết trùng
thực phẩm mình cho gà ăn chính là thực phẩm dành cho gà công nghiệp
VTM bổ trợ mình mua B , C loại dùng cho người, có tảy giun sán,sắc rau muốn sống trộn với thực phẩm cho gà ăn thường xuyên
điều bất thường xảy ra mà giờ mình cũng không dám tin đó là con gà 1,2 kg(mình biết số cân chính xác tại vì mới nuối nên hay cân coi thử kg của gà nên nắm rất rõ, cân cùng 1 cân trong tất cả các lần cân)
trong 21 ngày tiếp theo con gà từ 1,2 kg bây cái vèo lên 2,3kg, thời điểm này lông trên mình con gà đã đầy đủ, vùng lông ở cổ mọc kín nhưng chỉ ở dạng dạng ống như lông nhím vậy chưa bung ra,còn mấy con còn lại thì bây lên 1,5- 1,8kg ( ko tính mấy con còi cọc tầm), trong đàn chỉ có một con lên 2,3kg thôi
mình chẳng hiểu lí do tại sao vậy mong các bậc tiền bối chỉ giáo giúp hiện tượng bất thường này
mình cam đoan ko dung thuốc kích thích gì hết, mà có biết đâu mà dùng mới nuối gà mà, những lời mình nói đúng sự thật 100%,giống gà gì thì mình không biết, chỉ biết gà chân vàng giống của địa phương nuối hồi giờ( 30 con đó tách ra từ gà của mẹ nuôi, mình lấy nuôi thử),
à sẵn đây mình mới được ông điện cơ chỉ cho cách ráp máy ấp 100 trứng tỷ lệ nở trên 85%(những trứng đã kiểm tra phôi rồi nha)nhược điểm :đảo trứng bằng tay, mình phải kiểm tra thường xuyên trong thời gian đầu, nếu đã quen rồi mà máy móc ổn định thì đỡ cực hơi,cái khổ nhất là cái relay ấp trứng nếu gặp cái dở thì koi như là mình xui( đồ điện tử mà), nhưng nó có bảo hành được máy tháng
ưu điểm: giá thành rất rẻ phù hợp túi tiền chỉ khoảng 600- 700 ngàn thôi tự rát rất dễ, mình thấy ở chổ mình người ta ấp tỷ lệ nở cũng rất cao
ANH EM NÀO QUAN TÂM MÌNH CHỈ DẪN HẾT MÌNH TRONG KIẾN THỨC MÀ MÌNH BIẾT ĐƯỢC TRONG CHÍNH BÀI NÀY LUÔN KO CÓ MỤC ĐÍCH GÌ HẾT, CHỈ MONG MẤY BẠN CÓ THỂ TỰ RÁT ĐƯỢC VÀ ẤP THÀNH CÔNG, LÀ MÌNH VUI RÙI, CÒN AI THẤT BẠI THÌ ĐỪNG NÓI NẶNG NHẸ MÌNH LÀ ĐƯỢC
ai ở Khánh Hòa thì mình chỉ lun địa chỉ mua hàng rồi về ráp
anh admin đừng xóa bài này của em, em chỉ mong giup anh em tự ráp được máy ấp thôi chứ không quản cáo hay mua bán gì hết, cảm ơn nhiều,m

Last edited by a moderator:
sau mấy năm bác nào đã thử nghiệm chưa ạ

dạ em sinh năm 1985, đã có vợ 1 đứa con gái, cưới nhau 3 năm rùi mà làm ăn lận đận quá, giờ quyết chí nuôi gà,diện tích nhà chật quá em chỉ nuôi thử nghiệm lấy kinh nghiệm sang năm , em định kết hợp với đứa em, ra khu công nghiêp suối giàu mua gà về nuôi số lượng lớn,thá ở khu vườn ngoài rãy cách ly, với chút kiến thức mỏng manh đó ko biết làm nên trò trống gì ko, chỉ biết cố gắng hết mình, chứ phụ thuộc vào cây dưa hấu thấy bấp bênh quá, người nhà em ai cũng trồng dưa xây nhà to, xe tay ga, em nhào vô làm với kiến thức dưa sẵn có với làm chung với mấy anh thế mà lỗ 20chai chán ngán quá, giờ vừa làm dưa vừa nuôi gà, có gì mong anh chỉ giáo thêm nha, chỉ mong có miếng ăn cho vợ con chứ như vầy hoài nản thật
A nuoi ga dau tu nhieu chang dk .kinh nghiem thi 1 hoac 2 lua ga thi a co the lam tot cho nhung lua sau mah .dieu e muon gop y voi a thi dau ra cua a phai tot va vung chac thi hy vong lam giau cua a e nghi khong kho dau

Back