Cần nhờ tư vấn làm giàn thiên lý trên sân thượng

• Thread starter Cody Jag
  • Ngày gửi
Chả là nhà em có cái sân thượng ngang 4m (hay 4m5 gì đó e k rõ), dài khoảng 15m (tính ra khoảng 60m2), em đang tính làm giàn trồng thiên lý, trước là lấy bóng mát, sau đó nếu có thể thì thu hoạch hoa bán, em đọc báo thấy có người làm giàn thiên lý cũng khoảng 60m2 mà mỗi tháng thu về ~1triệu :D

Tình hình như mọi người cũng biết, là trên sân thượng thì nền bêtông. Nhà em nằm giữa 2 nhà cao (nhưng sáng đến chiều vẫn có nắng). Em định khoan 2 vách kế bên bắt đinh kéo kẽm làm giàn mọi người thấy được k ạ? Em tính khoảng cách giữa 2 dây kẽm là 40cm, như vậy có chịu được sức nặng của giàn thiên lý k? Vì đó giờ chưa trồng thiên lý bao giờ, nên không biết giàn nó có nặng không?

Em định mua thùng mút xốp (loại người ta dùng đựng nước đá, ngang 50 dài 7-80, cao 4-50 gì đó) về bỏ đất vào trồng thiên lý. Phương án đó có khả thi không mọi người?

Nếu làm giàn thì cao khoảng 1m8 ok chứ? Và trồng khoảng bao lâu thì bắt đầu có thể thu hoạch được ạ?

Thanks all.

Với diện tích này bạn trồng hoa Thiên lý là ok đó, mát thơm mà lại có rau ăn, Thiên lý xào thịt Bò là bá cháy con Bọ Chét.

Back