Cần sự giúp đỡ - gà đông tảo + gà ta

• Thread starter vuakungfu
  • Ngày gửi
nhà e có 4ha rẫy hiện đang trồng điều,cao su,tiêu với xung quanh rẫy e có trồng chuối. Hiện giờ e đang nuôi gà đông cảo với gà ta mà nhà hàng xóm nuôi gà nòi nên gà nhà e giờ gà ta lai nòi,cho e hỏi nuôi gà ta nhanh lớn hơn gà ta lai nòi không ạ?. Khi e mua giống gà đông cảo nghe bác bán gà nói gà đông cảo thả chung với gà ta là gà đông cảo nhanh lớn có phải vậy không các bác hay là lời nói khóe của bác bán gà với khổ nỗi là rẫy chỗ e chưa có điện :wacko: nên e nuôi gà con không có úm cũng thiệt hại đôi chút.bác nào có kinh nghiệm úm gà không có điện xin chỉ giáo giúp e. e cũng muốn nuôi thêm con dúi có được không các bác

Đông Tảo lớn nhanh nhất. nhưng sẽ bị mấy con kia ăn hiếp. to xác mà nhát như thỏ . hihi . Lai nòi là còi nhất

Đông Tảo lớn nhanh nhất. nhưng sẽ bị mấy con kia ăn hiếp. to xác mà nhát như thỏ . hihi . Lai nòi là còi nhất

e thấy đông cảo cũng thuộc dạng đâu vừa,không biết gà lớn thì sao chứ e thả chung tụi nó ăn chung với nhau ah.có cặp đông cảo 2 tháng e mới bắt về thì rất nhát gan.lai nòi còi lắm hả a!hèn gì e thấy tụi nó trên 1 tháng tuổi rồi mà nhỏ quá,e toàn cho ăn mối với bắp,lúa ngâm,cám ko thôi.cho ăn vậy co sao ko bác

+ Sai hết rồi , Đông Tảo mà nuôi chung với Ri hay Nòi thì nó ăn hiếp người ta thì có chứ ai ăn hiếp nó , nó dùng thân hình bồ tượng nó đá mấy con kia ngán là chạy àk , con gà Ri là chạy sau vài cú cắn mỏ còn gà nòi thì trụ hơn chút rồi cũng thua thôi , vì gà nòi nhỏ tháng chưa sung và lỳ đòn , còn Đông Tào nó như cái lu lù lù xắn tới

+ Đông Tảo lai nòi , thì khòi chê , nó bung xác lẹ nhất , hơn cà gà nòi và Ri , so về trọng lượng với đông tào thuần thì nhẹ hơn nhưng xác to hơn , khi qua 4 tháng thì Đông Tảo thuần mới hơn nó được , còn về đấm đá thì khỏi lo , Những con Nòi lai đông tào sẽ làm đại ca trong bày gà nhà bạn , vì nó vừa lỳ vừa lớn mà xung nữa

=> Nói thêm luôn , nếu gà Lai 25% Đông tào , 75 % nòi hay máu đông tào thấp hơn chút , nó mang đi đá còn được nữa là (trạng trung bình khoàng 3kg3 và thường mình gân , đá sướng mắt lắm)

Back