cần sự tư vấn của các bác trang trại bồ câu

• Thread starter tatdat87
  • Ngày gửi
Chào các bác, mấy hôm nay em có đọc các bài về chim bồ câu của các mem gạo cội diễn đàn.
Em rất muốn được các bác chia sẻ chi tiết bài toán thức ăn, lợi nhuận khi nuôi bồ câu công nghiệp.những thông tin em đọc được có lẽ đã cũ không biết có phù hợp với thời điểm hiện tại không.
Ví dụ : em muốn nuôi 100 cặp chim Bc pháp ( 6 -12t) thì đầu tư ban đầu là bao nhiêu, chi phí thức ăn cho 1 tháng, chu kỳ đẻ trứng nuôi con của bồ câu là 45 ngày, vậy sau 3 tháng nuôi ta bỏ ra chi phí bao nhiêu, thu lại được bao nhiêu.
Rất mong các anh em đi trước chia sẻ kinh nghiệm
Nhà em ở Nam Định, ko biết có trang trại nào gần Nam định không em rất muốn tham quan và học hỏi kinh nghiệm.
Bác bocaungocdien, bocausangtao, v.v.... vào giúp em nha
Tks các bác

Tình hình thị trường ở chổ mấy bác sao rồi? chổ em thương lái bắt đầu thu mua lại rồi, giá 80k/cặp.
Mọi người update giá từng vùng để ả cùng tham khảo nào.
giá cũng tạm ổn nhỉ !

Tính ra là giá này củng duy trì từ trước tới giờ, nếu bán lẽ tẽ cho các nhà trong xóm thì 90k, nhưng chỉ được số lượng ít
90k/cặp thì cũng k phải cao ma cũng k phải thấp, nhưng nói chung là hơi khó kiếm ! VD hiện tại ai đang nuôi quy mô tương đối lớn thì còn có thể kiếm đc. Còn quy mô nhỏ thì chắc k ăn thua. Còn gây đàn thêm lại lo đến lúc có đàn lớn thì giá lại k còn đc như thế này ! :)

Chính xác, nếu mà anh em nuôi nhỏ lẻ ở cùng 1 khu vực nào đó thì liên kết lại, rồi tìm đầu ra.
Vì khi nuôi nhỏ lẻ thì chỉ bán nhỏ lẻ nên ko ổn định được, nếu nuôi nhỏ lẻ thì ko thể đưa vào nhà hàng hoặc các dịch vụ gia chánh tiệc cưới, hội nghị v..v.

Chính xác, nếu mà anh em nuôi nhỏ lẻ ở cùng 1 khu vực nào đó thì liên kết lại, rồi tìm đầu ra.
Vì khi nuôi nhỏ lẻ thì chỉ bán nhỏ lẻ nên ko ổn định được, nếu nuôi nhỏ lẻ thì ko thể đưa vào nhà hàng hoặc các dịch vụ gia chánh tiệc cưới, hội nghị v..v.
Đàn của bác được bao nhiu cặp rồi ! có dịp thì up hình cho a e coi với nhé ! Hi !

Back