MIỀN NAM Cần tìm đất hợp tác nuôi trồng tại vùng ven Cần Thơ

Nong dan CTO

Nhà nông nghiệp dư
Mình là thanh niên thất nghiệp đang sinh sống ở q. Ninh Kiều, rất muốn ra vùng ven các quận huyện xung quanh để thuê đất nuôi trồng nhưng ngặt nỗi lại không còn tiền để thuê đất.

Mong các hộ gia đình nào có đất để trống, hoang có thể cùng mình hợp tác (tại Bình Thủy, Ô Môn, Vĩnh Thạnh...). Mục đích là nuôi trùn quế + trồng rau màu ngắn ngày (rau muống, rau gia vị) + trồng cây cacao (nếu có thể).

Mình rất trân trọng!

vu vo dinh

Lữ khách
Kg tien thue dat thi lay gi ma dau tu trong trot, chan nuoi? Hay chi thieu tien thue dat ma thua tien dau tu nuoi trong ta?

Nong dan CTO

Nhà nông nghiệp dư
Tiết kiệm, vì tiền túi mình có khó để chi cho cả 2 cùng lúc :(( với lại gắn kết cùng mần ăn càng có lợi hơn mà.

Vừa rồi có bác nhà nuôi 5 con bò + trồng vú sữa trên Bình Thủy vui vẻ nhiệt tình cho mình "ké" 50m2 trùn quế trong thùng xốp. Mình giúp bác cắt cỏ, tắm bò, còn bác với bà con xung quanh cho mình rác thải sinh học + phân gia súc... ngặt nỗi vườn vú sữa nhà bác có xịt thuốc trừ sâu.

A

Anhminh357

Guest
Tiết kiệm, vì tiền túi mình có khó để chi cho cả 2 cùng lúc :(( với lại gắn kết cùng mần ăn càng có lợi hơn mà.

Vừa rồi có bác nhà nuôi 5 con bò + trồng vú sữa trên Bình Thủy vui vẻ nhiệt tình cho mình "ké" 50m2 trùn quế trong thùng xốp. Mình giúp bác cắt cỏ, tắm bò, còn bác với bà con xung quanh cho mình rác thải sinh học + phân gia súc... ngặt nỗi vườn vú sữa nhà bác có xịt thuốc trừ sâu.
Alo đi bạn ..... 0902714785

Last edited by a moderator: