• Dismiss Notice

Cần tìm đầu ra cho chim bồ câu pháp

Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia súc' , 3/11/15

1. Nhà nông ham học hỏi Nông dân nghèo

Mình ở hưng yên đang nuôi bồ câu pháp,số lượng không nhiều do chưa có kinh nghiệm và chưa biết cách tìm đầu ra,qua tết đợi nắng dáo lên mình sẽ nuôi số lượng nhiều nhưng ko biết đầu ra thế nào ,có bác nào là thương lái quanh khu vực này thì dúp mình với để lại sđt nhé,hoặc các bác nào có cách tìm đầu ra thì cho mình biết với thanks.

Đang tải...
    2. Đại bàng trắng

Đại bàng trắng Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      OTE="Nhà nông ham học hỏi, post: 807984, member: 157253"]Mình ở hưng yên đang nuôi bồ câu pháp,số lượng không nhiều do chưa có kinh nghiệm và chưa biết cách tìm đầu ra,qua tết đợi nắng dáo lên mình sẽ nuôi số lượng nhiều nhưng ko biết đầu ra thế nào ,có bác nào là thương lái quanh khu vực này thì dúp mình với để lại sđt nhé,hoặc các bác nào có cách tìm đầu ra thì cho mình biết với thanks.[/QUOTE]
      Hiện h bạn nuôi nhiều ko mà lo đầu ra thế? Mình ở sóc sơn hà nói, cũng có nuôi cbc nhưng có chim non đến đâu khách vào bắt đến đó bao nhiêu cũng đc.

3. Nhà nông ham học hỏi

Nhà nông ham học hỏi Nông dân nghèo

Mình mới nuôi 20 đôi đang để nhân giống chua bán thịt ,mình đang có ý định sắp tới sẽ nhân đàn và nuôi thêm khoảng 200 cặp sinh sản nên chua biết thế nào,ở đây thì giá cũng đc nhưng minh chưa bán nên chưa biết,mà bạn bán cho thương lái hay dân đến bắt.

4. Đại bàng trắng

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      OTE="Nhà nông ham học hỏi, post: 808001, member: 157253"]Mình mới nuôi 20 đôi đang để nhân giống chua bán thịt ,mình đang có ý định sắp tới sẽ nhân đàn và nuôi thêm khoảng 200 cặp sinh sản nên chua biết thế nào,ở đây thì giá cũng đc nhưng minh chưa bán nên chưa biết,mà bạn bán cho thương lái hay dân đến bắt.[/QUOTE]
      Dân thì chỉ mua làm giống là chính, còn toàn thương lái đến bắt thôi. Chỗ mình giá 120k một đoi mà còn ko có hàng để bán. Bạn nuôitrong llồng hay thả ngoài

5. Nhà nông ham học hỏi

Dân thì chỉ mua làm giống là chính, còn toàn thương lái đến bắt thôi. Chỗ mình giá 120k một đoi mà còn ko có hàng để bán. Bạn nuôitrong llồng hay thả ngoài[/QUOTE]
      Sao rẻ thế chỗ mình chắc cao hơn,mình nuôi nhốt lồng mà bạn biết cách tiêm cho chim ko,mình mua về đã tiêm phòng sẵn nhưng sau mấy tháng nữa mình tiêm lại mà chưa biết cách tiêm.

6. Đại bàng trắng

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      TE="Nhà nông ham học hỏi, post: 808006, member: 157253"]Dân thì chỉ mua làm giống là chính, còn toàn thương lái đến bắt thôi. Chỗ mình giá 120k một đoi mà còn ko có hàng để bán. Bạn nuôitrong llồng hay thả ngoài[/QUOTE]
      Sao rẻ thế chỗ mình chắc cao hơn,mình nuôi nhốt lồng mà bạn biết cách tiêm cho chim ko,mình mua về đã tiêm phòng sẵn nhưng sau mấy tháng nữa mình tiêm lại mà chưa biết cách tiêm.[/QUOTE]
      Mình nuôi loạichim ta lai pPháp chứ ko phải bc Pháp nên giá như vậy thôi. Từ khi mình nuôi đến h đã đc 5nam nhưng chưa bjo tiêm thuốc jì cho chim, nên cũng ko rõ. Chỉ cần cho uống thuốc tẩy giun một năm 2 lần thôi

7. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Xin lỗi mình nói thật nhé////// Đây là nói về chim bồ câu tại địa phương tôi Huyện Đức Huệ, tỉnh Long An. Nếu bồ câu thịt giá 50k/con tức 100k/cặp thì nuôi bồ câu đâu bỏ của chạy mất dép để lấy thân như hiện nay/ . Thật tình mà nói bồ câu thịt vẫn bán được, có thương lái thu mua nhưng giá trên dưới 30k/con thôi, chưa có ai mua giá hơn .
      Còn chỗ các bạn giá 120k/cặp thì rất là có giá đấy.

8. Đại bàng trắng

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Ở wê bạn mình ko rõ là người dân họ nuôi đại chà nhiều hoặc nhiều trại nuôi nên chắc là rẻ vậy. Ở miền bắc mình thì ko bao h có giá dưới 100k một cặp. trừ những doi nhỏ wá thì rẻ hơn chút thôi. Còn hiện h mình vẫn đang xuất bán 120k một cặp mà thương lái còn đang kêu khan hàng.

Xuan Vu thích bài này.
    9. Xuan Vu

Thế là tốt quá rồi

anhmytran thích bài này.
    10. Nhà nông ham học hỏi

Bạn ko biết giá bồ câu ở miền bắc cao hơn trong nam à giá 120 k la thấp đó
      --- @ 3/11/15 ---
      Sao rẻ thế chỗ mình chắc cao hơn,mình nuôi nhốt lồng mà bạn biết cách tiêm cho chim ko,mình mua về đã tiêm phòng sẵn nhưng sau mấy tháng nữa mình tiêm lại mà chưa biết cách tiêm.[/QUOTE]
      Mình nuôi loạichim ta lai pPháp chứ ko phải bc Pháp nên giá như vậy thôi. Từ khi mình nuôi đến h đã đc 5nam nhưng chưa bjo tiêm thuốc jì cho chim, nên cũng ko rõ. Chỉ cần cho uống thuốc tẩy giun một năm 2 lần thôi[/QUOTE]
      Chim ta lai pháp à,mình chưa hiểu lắm,ko phải 2 dong titan và mimas à,trọng lượng con ra ràng bao nhiêu.
      --- @ 3/11/15 ---
      Giá là như vậy nhưng mình vẫn chưa biết các đầu mối thu mua mong có sự chỉ dẫn của mọi người
      --- @ 4/11/15 ---
      Mình nuôi loạichim ta lai pPháp chứ ko phải bc Pháp nên giá như vậy thôi. Từ khi mình nuôi đến h đã đc 5nam nhưng chưa bjo tiêm thuốc jì cho chim, nên cũng ko rõ. Chỉ cần cho uống thuốc tẩy giun một năm 2 lần thôi[/QUOTE]
      Chim ta lai pháp à,mình chưa hiểu lắm,ko phải 2 dong titan và mimas à,trọng lượng con ra ràng bao nhiêu.
      --- @ 3/11/15 ---

Giá là như vậy nhưng mình vẫn chưa biết các đầu mối thu mua mong có sự chỉ dẫn của mọi người
      Các ae đã và đang nuôi có gì cho ý kiến giúp đỡ nhé,thanks.
      --- @ 4/11/15 ---
      Help me.
      --- @ 5/11/15 ---
      Help me!
      --- @ 5/11/15 ---
      --- @ 3/11/15 ---

--- @ 4/11/15 ---

--- @ 3/11/15 ---

Các ae đã và đang nuôi có gì cho ý kiến giúp đỡ nhé,thanks.
      --- @ 4/11/15 ---
      Help me.
      --- @ 5/11/15 ---
      Help me![/QUOTE]

11. Xuan Vu

Giá 120k/cap là giá bán tại tiệm ăn à. Thế thì giá bán cho thương lái thu mua =1/2 hoặc 1/3 giá đó thôi bạn à.

anhmytran thích bài này.