• Hợp tác Cần tìm người chế tạo máy : máy nổ+xe bồn 500 lit+máy bơm

Thảo luận trong 'Muabán Máy móc, dụng cụ, cơ khí nông nghiệp' , 3/1/14

1. cuongle2012 Nhà nông chính hiệu

Kính gửi ace diễn đàn
      Mình đang muốn làm 1 chiếc xe để sử dụng trong trại nuôi trùn của mình
      Nội dung của chiếc máy như sau:
      +Chiếc máy giống xe ba gác , hoặc xe máy càyđể tiện di chuyển, trên máy có gắn thùng tầm 500 lít tới 1000 lít để chứa phân long
      +Trên đó có gắn 1 máy nổ để làm :
      -chạy xe
      - bơm phân lỏng trong thùng xe ra

Nếu bạn nào có thể thực hiện được ý tưởng này rất mong nhân được sự hợp tác hoặc góp ý
      Nếu bạn nào có biết người quen có khả năng làm được thì mình rất mong được giới thiệu để mình trình bày ý tưởng cụ thể hơn

Đang tải...
    2. maymocnongnguco

maymocnongnguco chuyên máy móc nông ngư cơ

Nghề nghiệp:
      máy móc
      tôi có chút góp ý cho anh để tham khảo và có thể đỡ chi phí hơn.
      thứ nhất về máy dùng để kéo anh nên tim mua 1 chiếc máy cày nghĩa địa loại nhỏ giá tầm khoảng 15 đến 20 triệu.sử dụng vậy bền và khi mua nó có đuôi xới khi cần thì sử dụng dc.còn anh mua 1 chiếc ba gác máy thì gia cũng xấp sỉ mà hay hư nhưng không sử dụng dc nhiều việc.tính toán nhiều thì tiền hư hao và không làm việc hiệu quả bù vào có khi hơn thế.

thứ 2 về phần thùng xe anh nên làm nếu có khá tiền thì anh đóng cái mọt nhỏ vừa thùng chứa phân,tầm khoảng 8 triệu.
      rồi anh nên nghiên cứu kỹ về dòng phân bơm ra như thế nào để lựa chọn đầu bơm cho phù hợp ( tìm hiểu kỹ về chi tiết này vì trên thị trường có rất nhiều loại bơm.bơm lùa,bơm đẩy và còn có cái tính vòng tua nữa.còn về phần máy nổ thì không cần vì nếu sử dụng máy cày thì mình gắn buli vào cầu sau và có hộp số điều chỉnh vòng tua rồi.nếu bạn ở củ chi thì bạn chạy ra hướng bình chánh sẽ có nhiều loại máy cày để bạn chọn.mình chỉ tóm tắt sơ để bạn tham khảo,có thắc mắc gì mình sẽ trả lời thêm chúc bạn thành công.

3. cuongle2012

cuongle2012 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Trang trại trùn
      Cãm ơn anh đã tư vấn
      Ở chỗ nào Bình chánh có bán hàng máy cày nghĩa địa bác nhỉ
      Nếu có địa chỉ cụ thể mong bác chỉ cho.
      Trân trọng!

4. maymocnongnguco

maymocnongnguco chuyên máy móc nông ngư cơ

Nghề nghiệp:
      máy móc
      bạn ra khu vòng xoay an lạc 2 bên đường có nhiều kho hàng trưng bày,hoặc nếu bạn muốn xem nhiều hơn thì chạy xuống tí khu khu vực giáp ranh long an.xuống là tự bạn thấy,vào xem bạn thích cái nào thì thử cái đó.