Cần tìm người chung đam mê hợp tác nuôi gà thả đồi diện tích 1ha

• Thread starter cuongbui
  • Ngày gửi
Hiện nay em có 1ha đất đồi đã trồng cây vải thiều nay muốn nuôi gà theo cách chăn thả chỉ cho ăn ngô, rau hạn chế cho ăn cám. Bác nào muốn hợp tác nuôi với em không.
mail em là cuongbui.godlike@gmail.com

Hì. Mình cũng có ông anh họ gần bến xe Chũ Bắc Giang. Làm giám đốc lâm trường trên đó. Hôm lên thăm nhà ổng. Hỏi sao đất nhà bác rộng thế này ( khoảng 7ha) mà ko làm ít gà thả đồi. Ông bảo vì nguồn thu chính là Vải. Mà vải thì đến mùa là phải phun trừ sâu. Nên nuôi gà ko dc. Gà thường bị khô chân
Nên chỉ nuôi ít để thịt. Chứ nuôi quanh năm là ko được. Không biết đúng ko. Nhưng cứ chia sẻ.

kêu hợp ta mà chả biết ở đâu và nuôi con gà gì, đặc sản vùng mình nữa, ai hợp tác được

Cho mình chen vào nhiều chuyện chút nhé.
Cũng ý tưởng như chủ thớt, mình hiện ở Phú Giáo, Bình Dương. Có khoảng 1ha hiện cao su 5 năm tuổi, để không.
Ai có nhã hứng, hay ý tưởng gì hay thì mình cùng hợp tác nhé.

em đã ghi mail của em ở kia rồi mà và ghi rõ nuôi con gì theo kiểu nào nhé
mình ở hải dương. vườn vải chỗ mình ngta k thu từ vải để đất đó thôi nay mình mới thuê được 1ha đó mình tận dụng cây vải lam bóng mát cho gà chơi. bác nào có nhã hứng thì hợp tác nhé
Hì. Mình cũng có ông anh họ gần bến xe Chũ Bắc Giang. Làm giám đốc lâm trường trên đó. Hôm lên thăm nhà ổng. Hỏi sao đất nhà bác rộng thế này ( khoảng 7ha) mà ko làm ít gà thả đồi. Ông bảo vì nguồn thu chính là Vải. Mà vải thì đến mùa là phải phun trừ sâu. Nên nuôi gà ko dc. Gà thường bị khô chân
Nên chỉ nuôi ít để thịt. Chứ nuôi quanh năm là ko được. Không biết đúng ko. Nhưng cứ chia sẻ.
trên bắc giang mạnh về cây vải mà bác chỗ em đất ngta để đấy ko thu vải bác ạ

em đã ghi mail của em ở kia rồi mà và ghi rõ nuôi con gì theo kiểu nào nhé
mình ở hải dương. vườn vải chỗ mình ngta k thu từ vải để đất đó thôi nay mình mới thuê được 1ha đó mình tận dụng cây vải lam bóng mát cho gà chơi. bác nào có nhã hứng thì hợp tác nhé

trên bắc giang mạnh về cây vải mà bác chỗ em đất ngta để đấy ko thu vải bác ạ
Bạn cho số đt đi. Mình cũng muốn thử trao đổi. Số mình 0942553558. Tùng sn 83

Back