Cần tìm người hợp tác, thuê đất khu vực Láng Hoà Lạc, quanh khu Từ Liêm, Hoài Đức.

Dream

Nhà nông nghiệp dư
Sau mấy chục năm sống em nhận thấy con người chỉ khoẻ mạnh và hạnh phúc khi và chỉ khi thuận theo tự nhiên, hoà mình vào nó. Mặc dù hiện tại em hoàn toàn bình thường, khoẻ mạnh. Nhưng trong suy nghĩ luôn cảm thấy mình ốm yếu, hoặc có suy nghĩ tiêu cực về sức khoẻ của bản thân trong tương lai nếu cứ tiếp tục sống như vậy. Thật sự ngột ngạt quá! Chắc chắn trong mỗi con người đều có suy nghĩ đó. "Chỉ có những đứa trẻ mới nhìn được thiên nhiên như thiên nhiên vốn có". Nhà nông vĩ đại Masanobu Fukuoka đã chứng mimh nhưng điều em nói trên. Do đó em rất muốn gần gũi với thiên nhiên, tạo ra những sản phẩm sạch cho gia đình, xã hôi. Tiến tới nền nông nghiệp hữu cơ. Hiện tại em chưa thể dứt ra được với cuộc sống tầm thường do đã có gia đình, vợ con, bố mẹ già. Do đó em vẫn có những nhu cầu cá nhân, ích kỉ, đó là vẫn mong có lợi nhuận, sản phẩm để phục vụ bản thân và gia đình nói riêng. Mong muốn tốt hơn là cho cả xã hội. Thật xấu hổ khi mượn những từ, hay tư tưởng của Masanobu Fukuoka trong bài viết này. Qua đây em cũng mong gặp được các bác có tư tưởng và tâm huyết thực sự như em để có thể trao đổi, hoặc có thể hợp tác theo nhiều khía cạnh khác nhau như có đất để hợp tác, có đất cho thuê, nếu chưa có gì thì hợp tác rồi thuê đất...Do đó muốn thuê một vài mẫu quanh khu vực Nam Từ Liêm, cao tốc Láng Hoà Lạc, Hoài Đức, Thạch Thất...bác nào có đất không dùng thì cho em mượn, thuê lại. 01668372966.

Bác xuống e. Quốc Oai ngây đường Lang vào 100m. Trại rộng 2.3ha ngoài ra có thể thuê thêm 2ha.

mrpearnb

Lữ khách
ông anh có thông tin chia sẻ e ít với nhé, e đang tìm mà vẫn chưa có đất, cần mua hoặc thuê lâu dài 1-2ha
p/s: hôm đi off ae mình đi bộ về cùng nhau đất, nếu ông anh còn nhớ :))

Dream

Nhà nông nghiệp dư
ông anh có thông tin chia sẻ e ít với nhé, e đang tìm mà vẫn chưa có đất, cần mua hoặc thuê lâu dài 1-2ha
p/s: hôm đi off ae mình đi bộ về cùng nhau đất, nếu ông anh còn nhớ :))
Hơ chào em!
Dạo này khoẻ không? Đất thì có đấy. Nhưng em phải đi xem thực tế mới nắm được, lúc nào rảnh cứ qua anh.

mrpearnb

Lữ khách
Hơ chào em!
Dạo này khoẻ không? Đất thì có đấy. Nhưng em phải đi xem thực tế mới nắm được, lúc nào rảnh cứ qua anh.
sức khỏe vẫn thừa vì dạo này có làm được gì đâu anh :))
anh tìm được đất chưa?
mà diện tích bao nhiêu với nằm ở khu nào ạ? giá rổ nếu không tiện thì bác ib em với :D

Dream

Nhà nông nghiệp dư
Trong làng Yên Sở, Hoài Đức, Hà Nội. Giá thì tầm 1,5tr/m2. Điện nước đầy đủ.

Dream

Nhà nông nghiệp dư
1.5tr/m2 thì đắt quá anh ạ, không có khu nào cho thuê đất giá thấp thôi à anh
Uh giá đó giờ là rẻ rồi em ạ. Trc sốt thì tận 2,5- 3tr cơ, có một chỗ khả năng rẻ hơn ngày mai anh đi ngắm. Nếu k thì em phải đi xa hơn xuống Ba Vì, Hoà Bình ấy. Giá ở đó mềm hơn.

mrpearnb

Lữ khách
Uh giá đó giờ là rẻ rồi em ạ. Trc sốt thì tận 2,5- 3tr cơ, có một chỗ khả năng rẻ hơn ngày mai anh đi ngắm. Nếu k thì em phải đi xa hơn xuống Ba Vì, Hoà Bình ấy. Giá ở đó mềm hơn.
mấy khu đấy chưa có thông tin gì, nên e cũng định đi mà thấy mù mờ quá, chưa đi được
ông anh xem toàn đất đắt thế