càn trợ giúp, phối chộn thức ăn cho gà

• Thread starter Thuong-Tran
  • Ngày gửi
Em đang có ý định tự chộn thức ăn cho gà, để giảm chi phí đầu vào nhưng vẫn chưa lắm được cách tính các thành phần dinh dưỡng có trong hôn hợp sau khi ta chộn, mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo, cụ thể là em muốn biết mức năng lượng và protein của các nguyên liệu sau
Ngô
Bột cá
Khô dầu
Cám gạo
Tấm gạo
Đậu xanh
Sắn

Theo mình bạn nên sài thức ăn hỗn hợp cho gà đẻ. Bây giờ giá thức ăn hỗn hợp khá hợp lý, đảm bảo về chất lượng, năng suất thì chắc chắn cao hơn bạn tự trộn vì bạn khó cân bằng được acid amin và nguyên liệu của bạn chưa có mang đi xét nghiệm thì lấy bảng thành phần dinh dưỡng của các nguyên liệu trên để tổng hợp khẩu phần thì không khoa học lắm. Tuy nhiên nếu bạn cần có thể để lại mail, mình có thể gửi cho bạn tham khảo.
Thân chào!

Theo mình bạn nên sài thức ăn hỗn hợp cho gà đẻ. Bây giờ giá thức ăn hỗn hợp khá hợp lý, đảm bảo về chất lượng, năng suất thì chắc chắn cao hơn bạn tự trộn vì bạn khó cân bằng được acid amin và nguyên liệu của bạn chưa có mang đi xét nghiệm thì lấy bảng thành phần dinh dưỡng của các nguyên liệu trên để tổng hợp khẩu phần thì không khoa học lắm. Tuy nhiên nếu bạn cần có thể để lại mail, mình có thể gửi cho bạn tham khảo.
Thân chào!
Em cảm ơn bác.
Mong bác sớm gửi tài liệu vào mail cho em
Thuongtv51@gmail.com

Back