Cần tư vấn để hoàn thiện mô hình khép kín trong chăn nuôi

• Thread starter Trieunongdan 6850
  • Ngày gửi
Hiện tại mỗi tháng gia đình em phải bỏ hoặc sử dụng không hiêụ quả một số phế phẩm trong chăn nuôi. Nên em muốn tận dụng những phế phẩm đó làm thực phẩm chính cho những con vật sau đây có hiệu quả cao nhất và để hoàn thiện mô hình khép kín trong chăn nuôi. Nhưng kinh nghiệm thực tế về những con này chưa có nên mong cô bác anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em xin chân thành cảm ơn.
Nhau thai heo và heo chết dưới 40kg,trên 40 kg bán rẻ được rồi (mỗi tháng khoảng 100 nhau, khoảng 15-20 heo chết dưới 40kg). Em dự định chăn nuôi một trong số các con vật sau :
+ Cá sấu
+ Cá lóc ( cá quả)
Gà chết ( mỗi tháng khoảng 50-100 con dưới 500g). Em dự định nuôi một trong các con vật sau:
+ Cá lóc ( cá quả)
+ Chồn
+Trăn
+ Kì đà
Trứng gà Không trống, trứng ung, trứng sát ( mỗi tháng khoảng 80-100 trứng). Em dự định nuôi một trong các con vật sau:
+ Kì đà
+ Chồn
+ Rắn ( Nhưng con này thật sự em không quan tâm vì em rất sợ rắn dù là rắn nước) .<o:p></o:p>
Rất mong cô bác anh chị có kinh nghiệm chăn nuôi các con vật trên tư vấn giúp em xin chân thành cảm ơn, nếu có dịp em sẽ tạ ơn.

Anh ở đâu vậy, gần Củ Chi không? Đang xây chuồng nuôi mấy chục kg kỳ đà cho ăn bồ câu ra ràng, trứng bồ câu không có trống nữa. Ăn thêm nhau thai của heo nữa là kỳ đà mau lớn lắm. Gần chỗ mình có anh bạn xây trại nuôi kỳ đà lớn lắm. Để hôm nào chụp ảnh để mọi người tham quan nhé.
Chúc anh nuôi thành công.

Anh ở đâu vậy, gần Củ Chi không? Đang xây chuồng nuôi mấy chục kg kỳ đà cho ăn bồ câu ra ràng, trứng bồ câu không có trống nữa. Ăn thêm nhau thai của heo nữa là kỳ đà mau lớn lắm. Gần chỗ mình có anh bạn xây trại nuôi kỳ đà lớn lắm. Để hôm nào chụp ảnh để mọi người tham quan nhé.
Chúc anh nuôi thành công.
Chào bạn,
Mình ở Đồng Nai lận, vậy bạn cũng đang chuẩn bị nuôi kì đà hả, có kinh nghiệm thực tế gì về nó cho mình và ACE trên diễn đàn cùng tham khảo với nha ( Hiện tại thì mình đang dự định và đang tham khảo thôi, nếu chổ bạn hoặc anh bạn của bạn cho tham quan và bán con giống tại trại thì mình sẽ lên để tham quan thực tế và đặt mua con giống tiến hành xây dựng chuồng trại và chăn nuôi). Lúc nào rảnh bạn gửi hình và kinh nghiệm thực tế lên cho ACE nghiên cứu với nha.
Cảm ơn bạn nhiều.

với nhau thai, gà, heo con chết bn thử con cá trê lai coi. bao nhieu nó cũng xử hết.
Chào bạn,

Cảm ơn bạn hiện tại thì mình cũng sử dụng những phế phẩm đó nuôi cá trê và cá lóc đó nhưng hiệu quả kinh tế không cao lắm con cá lóc thì tạm được, cá trê thì giá trị kinh tế kg cao. đang tìm kiếm mô hình có giá trị kinh tế hơn ( Vì cá cũng có trùn cho ăn dặm rồi) và cũng muốn thử nghiệm những con mới.

Chào các ACE trong diễn đàn,
Hiện tại mình đang quan tâm tới con cá sấu. Có ACE nào trong diễn đàn đang nuôi và có bán cá sấu giống cho mình tham quan chuồng trại thực tế và cung cấp cho mình một số cá giống để chăn nuôi thử nghiệm. Xin chân thành cảm ơn

Back