Cần Tư Vấn<Gà Bị Mạt>

• Thread starter music118
  • Ngày gửi
Em có 1 con gà bị mạt(nhìn như bọ chét) bu trên lông con gà.Ai biết cách chữa trị chỉ em với.THANK:1^:

Chuyện nhỏ.. xíu..:
gà bị mạt là do ổ rơm lâu ngày không thay mới..gà bị mạt tội ngiệp lắm đấy do ngứa ngáy
để chữa trị bạn có thể dùng thuốc phun muỗi (có mùi xả). phun vào con gà ( phun ít thôi )sau đó dùng tay xoa đều cho thuốc thấm tới da..bảo đảm mạt chết sạch. Sau đó bạn phải đốt bỏ ổ rơm cũ..
Gà thích vùi mình trong cát để giết con mạt bạn nên trộn diêm sinh ( mua ở tiệm thuốc bắc) vào cát để mạt chết cho nhanh

Ổ rơm bạn nên thay mới sau mỗi lứa ấp, hoặc chắc cú hơn bạn nên thay rơm bằng lá xả phơi khô thì không có mạt nào sống nổi. nếu không có lá xả bạn thế bằng bịch nilon vụn cũng tốt hơn rơm nhiều
trong diễn đàn đã nói nhiều về vấn đề con mạt này rồi bạn search sẽ thấy rất nhiều cách trị mạt gà

Last edited by a moderator:
Em có 1 con gà bị mạt(nhìn như bọ chét) bu trên lông con gà.Ai biết cách chữa trị chỉ em với.THANK

Dùng ngay thuốc { HANTOX } thuốc xịn cho chó ,tôi đã xử lý rồi , hết 100% ,thuốc mua 35 nghìn 1 lọ ,cửa hàng thú y ;)
---------------
Dùng thuốc { HANTOX } thuốc xin ve rận chó xịn vào hết 100% tôi đã dùng rồi

Last edited by a moderator:

Back