• Cần tư vấn Hạt giống cây Đu Đủ!!

Thảo luận trong 'MuaBán: Ngành Trồng trọt' , 3/9/09

1. hoangleminh http://moringa.vn

Tôi định đầu tư cây đu đủ! Cho hỏi Hạt giống nào có năng suất nhanh nhất. Dể bán nhất. Mua o đau! Xin cam on!

Đang tải...
    2. xuan cuong

xuan cuong Nhà nông nghiệp dư

thư góp ý

Chào bạn,
      mình là cường hiện đang làm cho công ty kinh doanh hạt giống, bạn có nhả ý trồng cây đu đủ? mình thấy hiện trên thị trường đang chuộng hai dạng ruột đỏ hoặc vàng? không biết bạn đang ở địa chỉ nào? bnaj nói rõ hơn được không mình giới thiệu địa chỉ mua hạt dùm cho? giống này bảo đảm chất lượng.
      chúc bạn thành công

3. hoangleminh

hoangleminh http://moringa.vn

Nghề nghiệp:
      Quản lý
      Vâng Cam on ban đẹp trao rất nhiều! mình tên Minh, đia chỉ Phan Thiết - Bình Thuận. Bạn cho mình đia chỉ mua hạt giống nhé! Minh mua để trông khoảng 02 heta đất! Có gì bạn nt cho mình Số DT 0983.86.87.79! Chúc sức khoẻ!

4. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      Chào anh Le minh . 2 hec là diện tích tương đối lớn đấy anh ạ. chi phí để trồng cũng khá cao .
      Nói đến Đu Đủ thì phần lớn hiện nay đều trồng giống Đu đủ Đài Loan . có khá nhiều giống với những ký hiệu khác nhau anh nên tham khảo kĩ ,tốt nhất nên trồng vài trăm gốc để thử xem có phù hợp với thổ nhưỡng nơi anh sống ko . Vì đu đủ là giống ngắn ngày . trồng trên dưới 8 tháng đã đậu trái rồi và đu đủ cũng có nhiều vụ trồng nên mình có thể trồng số lượng lớn ngay khi thấy hiệu quả kinh tế như mong muốn .
      Tại các điểm bán giống anh có thể mua giống đu đủ do công ti Nông Hữu phân phối . Nhà em cũng trồng vài gốc " trồng chơi thôi anh " đu đủ đài loan thấy phát triển không đều lắm . Cây ra quả cây ko ra quả :lol: mặc dù chăm sóc đúng kĩ thuật. có lẽ là em ko mát tay lắm
      Thấy anh có ý định đầu tư khá lớn nên em đưa đường link này cho anh đọc tham khảo http://vietbao.vn/Xa-hoi/Mot-cong-ty-bi-kien-vi-ban-giong-kem-chat-luong/40033185/157/

Mong anh cân nhắc kĩ và chọn lựa được đúng giống tốt - :D

5. hello

hello Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Ô-sin - Giúp việc
      Nhà mình cũng trồng đu đủ, không biết là giống gì, nhưng trồng chung với chanh, khoản 1 hecta. Trồng chơi mà ăn thiệt đó bác ạh.

6. Các bạn ơi ......giông đu đủ nào được chuộng nhất hiện nay,ngắn ngày,phù hợp với đông bằng ven sông....và cho tôi bit thời giân trồng phù hợp và kĩ thuật như thế nào?

7. liemtran308

liemtran308 Guest

Có ai biết giống đu đủ nầy không, tên gì và mua hạt giống ở đâu và cách trồng?

Tám Lúa cám ơn trước.

8. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      Đây là đu đủ hồng phì ,mua giống ở công ty Nông hữu . Bức ảnh trên nếu ko nhầm lấy từ trang trại của anh Mạnh ở Bắc Giang thì phải ...

9. liemtran308

liemtran308 Guest

Cám ơn bác nuoide nhiều lắm lắm.

10. luckyboon

luckyboon Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      IT
      nhìn thấy đu đủ HP thích wa,đang tìm mua hạt giống đu đủ F1 HP đây

11. trungdudu

trungdudu Nhà nông chính hiệu

Đây không phải là giống Hồng Phi Mà là Maradol các bác ạ