• Dismiss Notice

cần tư vấn lập nghiệp

Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia súc' , 27/4/15

1. phirian chiến binh gà

chào các bác, em có 1 số vấn đang băn khoăn cần các bác tư vấn giúp em với
      hiện em đang làm bên thủy sản, nhưng em ko mặn mà với thủy sản lắm. em muốn chăn nuôi hơn. Em có vài ha đất đồi, em muốn nuôi con gì đó, mong các bác tư vấn giúp em với ạ. Trong khoảng 200tr thôi ạ
      cảm ơn các bác!

thanhphongvdc thích bài này.
      Đang tải...
    2. thanhphongvdc

thanhphongvdc Nhà nông tập sự

Tôi cũng đang có ý tưởng và thích làm về nông nghiệp - chăn nuôi. Nhưng hướng đi cụ thể vẫn cho có! Mong rằng có thể trao đổi cùng bạn để tìm hướng đi! mà bạn ở đâu vậy?

3. phirian

phirian chiến binh gà

Nghề nghiệp:
      kĩ sư thuỷ sản
      mình ở quảng trị bạn à. bạn ở đâu vậy? Mình cũng chưa xác định được hướng đi. chắc bạn có dự định gì rồi hi!

4. Nha nong tap su py

Nha nong tap su py Nhà nông tập sự

Mình cũng đang làm như bạn, nhưng theo mình nghĩ là Bò, Gà, Trùn quế và chuối, bạn tìm hiểu thêm nhé.

5. phirian

phirian chiến binh gà

Nghề nghiệp:
      kĩ sư thuỷ sản
      cám ơn bạn nhé! mà bạn ơi, làm như bạn vốn cần nhiều không vậy, chứ theo mình biết giá 1 mẹ bò gấn 40t rồi. rồi còn gà......., mình sợ vốn không đủ

6. Nông Dân Xứ Nghệ

Nông Dân Xứ Nghệ Nhà nông nghiệp dư

Bạn nói cụ thể hơn chất đất, gần nguồn nước hay không, bạn làm nông thì từ cái nhỏ đến lớn thôi chứ k thể làm lớn liền được

7. phirian

phirian chiến binh gà

Nghề nghiệp:
      kĩ sư thuỷ sản
      Nuớc thì mình có thể khoan giếng, chất đất thì đất đồi bt vậy thôi, trồng tràm thấy cũng nhanh lớn, làm nhỏ là bao nhiêu bạn, ít nhất cũng phải đủ sống và có tiền để mở rộng thêm, chứ mình ko biết bao nhiêu cả!

8. Nông Dân Xứ Nghệ

Nông Dân Xứ Nghệ Nhà nông nghiệp dư

nếu bạn trồng cây công nghiệp ví dụ như cam, quýt..mà bạn khoan giếng theo mình nghĩ ko đủ nước tưới, nếu gần chỗ bạn có nguồn nước tự nhiên thì tốt. Bạn trồng cây lâu năm với khoảng cách 4×5 và bạn xen táo vào giữa, táo thì 1 năm cho thu hoạch rồi, còn cây công nghiệp 3 năm mới thu bói.

9. minhdoanxuanlocdongnai

minhdoanxuanlocdongnai Nhà nông nghiệp dư

nuôi dê thả đồi ... trồng cây keo lai .. lục lạc sợi ...v...cho nó tự ăn luôn bạn >>>

10. minh chien

minh chien Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Trồng trot- Chăn nuôi
      trùn quế gà đồi là phương án khả thi, cây chuối trồng đất đồi phát triển chậm

11. phirian

phirian chiến binh gà

Nghề nghiệp:
      kĩ sư thuỷ sản
      Cám ở các bác, em sẽ cố gắng, để xem mình thích nhất con gì nhất em sẽ đầu tư vào con đó