can tu van lap trang trai nuoi bo vo beo

• Thread starter huongsonduc
  • Ngày gửi
Toi dinh nuoi 10 con Bo vo beo khong biet can bao nhieu dien tich. lam chuong, ky thuat nuoi the nao. noi chung la dinh lam kinh te bang viec nuoi bo. khong biet co hieu qua kinh te khong. ACE cho y kien nha. cam on

Bạn ở đâu. Tôi ở hải phòng nếu được tôi có thể gặp bạn tham khảo đc ko. Tôi cũng đang lên kế hoạch nuôi bò vỗ béo. Tôi tìm hiểu đến giờ cũng gần 1 năm rồi mà chưa đầu tư được vì vướng vài vấn đề sau:
1. Kỹ thuật nuôi
2. Giống nhập ở đâu
3. Theo dõi và quản lý thế nào
4. Nguồn nguyên liệu đã có chưa
5. Nhân sự
Vì tôi đang đi làm công sở nên cần thuê người chăm sóc nên khâu nhân sự là đau đầu nhất
Ý kiếm của tôi như vậy mong mọi người góp ý thêm

Với 10 bò thịt bác cần chuồng với chiều dài 15m..mỗi con 1,5m là rộng rãi..nền xuồng nến làm xi măng thì làm dốc một gốc khoảng 15 độ...chìu rộng thì chỉ cần 2m..còn 0,5 m chứa fân..bác cứ đỗ khoảng 10 trụ bê tông chắc là được..xong kím khoảng mười mấy cây bạch đàn nhỏ xong bắt vít vào trụ và làm mái là ok..rẽ..đơn giản..và mua khoảng mấy thiên gạch xây hai bên cho khỏi jó là dc..và xây máng nữa là xong...chi phí khoảng 5t...

Tôi mới tìm hiểu về động vật nhai lại, trong đó có nói đến đặc điểm của dạ dày động vật này. Bò là động vật nhai lại, nếu bạn nuôi bò vỗ béo thì tôi khuyên bạn nên tìm hiểu 1 số đăc điẻm của động vật này mà chủ yếu là cơ chế ăn và chuyển hoá thức ăn. Diều này rất có ích trong việc cho bò ăn khi nuôi vỗ béo.

Đ
Bạn ở đâu. Tôi ở hải phòng nếu được tôi có thể gặp bạn tham khảo đc ko. Tôi cũng đang lên kế hoạch nuôi bò vỗ béo. Tôi tìm hiểu đến giờ cũng gần 1 năm rồi mà chưa đầu tư được vì vướng vài vấn đề sau:
1. Kỹ thuật nuôi
2. Giống nhập ở đâu
3. Theo dõi và quản lý thế nào
4. Nguồn nguyên liệu đã có chưa
5. Nhân sự
Vì tôi đang đi làm công sở nên cần thuê người chăm sóc nên khâu nhân sự là đau đầu nhất
Ý kiếm của tôi như vậy mong mọi người góp ý thêm
Đối với người nui bò chỉ cần giải quyết dc các vấn đề sau là ok: Thứ nhất và quan trọng nhất là thức ăn..thứ hai là fòng và chữa bệnh...hai cái đó thôi là đủ..mà cái thứ hai nếu bác ko biết thì đã có thú y nhé...nhưng bác cũng khỏi lo vấn đề này vì bò rất ít bị bệnh nếu muc ở nguồn gốc rõ ràng uy tín..còn chuồng trại thì wá dễ.nhân sự thì một người nui tối đa 10 con nếu ko dùng máy móc....nói vậy chứ cũng trong khâu cắt và làm cỏ cũng cần đến máy móc nhé

Với 10 bò thịt bác cần chuồng với chiều dài 15m..mỗi con 1,5m là rộng rãi..nền xuồng nến làm xi măng thì làm dốc một gốc khoảng 15 độ...chìu rộng thì chỉ cần 2m..còn 0,5 m chứa fân..bác cứ đỗ khoảng 10 trụ bê tông chắc là được..xong kím khoảng mười mấy cây bạch đàn nhỏ xong bắt vít vào trụ và làm mái là ok..rẽ..đơn giản..và mua khoảng mấy thiên gạch xây hai bên cho khỏi jó là dc..và xây máng nữa là xong...chi phí khoảng 5t...

Trang trại của bác ở đâu vậy cho em qua xem tham quan học hỏi kinh nghiệm được không

M
Trang trại của bác ở đâu vậy cho em qua xem tham quan học hỏi kinh nghiệm được không[/QUOTE
Mình chỉ nui 10 bò cái sinh sản thôi...khi nào fát triển được số nhìu thì mời bạn tham quan ha...hihi

Bai toan kinh te nuoi Bo vo beo nhu the nao? y minh la loi nhuan kinh te de dau tu vao linh vuc nay. cam on

Bai toan kinh te nuoi Bo vo beo nhu the nao? y minh la loi nhuan kinh te de dau tu vao linh vuc nay. cam on
Về tp Hưng Yên gặp mình sẽ bớt thắc mắc nhiều, chia cho mình chút học phí bạn sẽ đỡ phải trả nhiều học phí

Các anh chị trên agriviet cho em xin chut kinh nghiệm nuoi bò sinh sản với! Tình hình nhà em có con bò sau khi đẻ con 2 tháng1 ngày thì nó động dục ( nó chỉ ra dịch chứ không kêu giống gì) và em đã thụ tinh nhân tạo, sau 20 ngày mỗi khi nó nằm thì âm hộ nó ra một chút dịch mầu lòng trắng trứng gà ( ra 3 đến 4 lần) và sau khi thụ tinh nhân tạo 24 ngày âm hộ nó ra dịch mầu nâu đục .vậy các anh có kinh nghiệm cho em hỏi bò nhà em đã được đực chưa ạ? Em là người mới bước vào chăn nuôi bò sinh sản nên vẫn chưa có nhiều kinh nghiệm mong các anh có kinh nghiệm chỉ ráo
Em xin cám ơn !

Về tp Hưng Yên gặp mình sẽ bớt thắc mắc nhiều, chia cho mình chút học phí bạn sẽ đỡ phải trả nhiều học phí

Nhà bác này có gần nhà Bác Hiến chuyên cung cấp bò giống ở huyện Ân Thi không. Bác cho em xin số điện thoại với địa chỉ em qua tham quan học hỏi kinh nghiệm được ko ạ. Cảm ơn bác trước.

Nhà ông Hiến nuôi tân đáo bò cái cỏ tặng dân theo c trình của Viettel. Mình ở tp Hưng Yên, 0904339111. Nuôi vỗ béo phải nuôi giống bò lai siêu thịt, nuôi số nhiều phải có bài sử dụng phụ phẩm làm thức ăn và bài ủ thức ăn dự trữ

Nhà ông Hiến nuôi tân đáo bò cái cỏ tặng dân theo c trình của Viettel. Mình ở tp Hưng Yên, 0904339111. Nuôi vỗ béo phải nuôi giống bò lai siêu thịt, nuôi số nhiều phải có bài sử dụng phụ phẩm làm thức ăn và bài ủ thức ăn dự trữ
Bạn sn bao nhiêu vậy cuối năm mình xuống chơi mình muốn kết bạn giao lưu học hỏi với những người cùng sở thích ae hiểu biết có thể qoa lại thân thiết với nhau

em ở Bình Định xa quá không tới học hỏi trực tiếp được, anh cho em hỏi 1 số chỗ với anh:
+ Em thấy trong hình hình như anh dùng chung máng ăn và uống luôn hín anh.
+ Lượng bò cỡ này anh xử lý chất thải kiểu zì zị anh.
+ Cỏ anh ủ công thức gì vậy anh.
Em chuẩn bị làm trại bò mà còn nhiều bỡ ngỡ quá, anh tư vấn giúp với nha

Nhà bác này có gần nhà Bác Hiến chuyên cung cấp bò giống ở huyện Ân Thi không. Bác cho em xin số điện thoại với địa chỉ em qua tham quan học hỏi kinh nghiệm được ko ạ. Cảm ơn bác trước.
Chú chuẩn bị nuôi bò đến đâu rồi?

Bài viết có nội dung tương tự
  • can tim trai giong ga uy tin khu vuc nam trung bo
    • Thread starter ga ninh thuan
    • Ngày gửi
  • sang trai bo cau o tuy hoa
    • Thread starter c04x4
    • Ngày gửi
  • can hop tac va tuyen nguoi lam trang trai
    • Thread starter trancongthanhtn
    • Ngày gửi
  • cac bac tu van cho em ve nuoi tho