• Cần từ vấn mở cửa hàng cung cấp thức ăn chăn nuôi

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 15/2/12

1. phieu.bat1902 Nhà nông tập sự

Lời đầu Em xin chào cả nhà. Chúc cả nhà Agriviet ngày càng Khỏe mạnh (cả người và vật nuôi cây trồng).
      Chẳng là thế này: em đang dự định mở một cửa hàng bán thức ăn chăn nuôi, vì em có nhà cung cấp. một công ty em quen qua người quen. công ty ấy là "công ty TNHH Bluestar Việt Nam." công ty ấy có xưởng sản xuất ở Bắc ninh, nhưng văn phòng đại diện ở hưng yên. tìm hiểu về công ty trên mạng thì chẳng có thông tin gì. vì vậy nếu ở trong diễn đàn Agriviet có bà con nào biết, hoặc đang sử dụng thức ăn của công ty này hoặc là có người quen biết hay đang sử dụng cám của công ty này thì cho em xin ít ý kiến về chất lượng, giá cả, thương hiệu so với các hãng đang có úy tín trên thị trường. em xin cảm ơn.!!!:9^::10^:

Đang tải...
    2. hoangphu1088

hoangphu1088 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Viên chức Nhà nước
      Muốn mở đại lý thức ăn thì bạn phải có vốn lớn. Cái khó ở đây là bạn phải bán gối đầu cho người mua thì họ mới chịu mua chổ của bạn. Ông anh mình làm đại lý thức ăn chăn nuôi và thủy sản bán hàng cho nông dân phải cho họ thiếu 50% khi thu hoạch thì họ sẻ trả lại nếu họ nuôi thất bại thì bạn cũng phải đợi họ nuôi lại đợt sau chứ có siết nợ họ cũng chẵng có tiền trả bạn đâu. Được cái là giá bán có cao hơn 5, 7 phần trăm họ cũng chịu mua. Còn nếu bán rẻ lấy tiền liền thì thà họ đi chổ khác mua giá cao hơn nhưng được nợ 50% họ cũng mua. Bạn nên tính toán kỹ lưởng trước khi đầu tư vào thời buổi bây giờ nghề này cũng hơi khó ăn.

mainchinh, nguoioque, anhmytram2 thành viên thích bài này.
    3. phieu.bat1902

phieu.bat1902 Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi dê
      Cám ơ hongphu1088 nhé! nhưng ý của mình là muốn hỏi về công ty cám kia. vì mình có thể lấy chậm trả tiền ở công ty đó mà. đó là cái thuận lợi của mình. nhưng vấn đề là mình muốn tìm hiểu về công ty này!

4. dunv53

dunv53 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Sinh viên
      công ty chưa tên tuổi gì lắm? không biết có chất lượng gì không

1 person likes this.
    5. hoangtucantho

hoangtucantho Nông dân ¾

Nghề nghiệp:
      Thú y xóm ấp
      Có thể công ty mới thành lập hoặc một số công ty thức ăn trong nước ít có trang webside riêng.
      Dựa vào giá cả có thể đánh giá một phần chất lượng thế nào vì mặc bằng chung của những cong ty Liên Doanh khá cân bằng.
      Bạn có thể đưa giá nhận (đã trừ chiếc khấu) của một số sản phẩm bạn đang định mua vào hộp thư của mình. Mình sẽ tư vấn thêm cho. :lol:
      email: spiramycine@yahoo.com

Last edited: 16/2/12
      1 person likes this.
    6. phieu.bat1902

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi dê
      Ok để khi nào em lấy xong báo giá em sẽ gửi cho bác! ông giám đốc nói là sẽ cử 1 nhân viên thị trường về nhà em ăn ở nửa tháng để làm thị trường. thì chắc là ok thôi đúng các bác?

7. hoangtucantho

hoangtucantho Nông dân ¾

Nghề nghiệp:
      Thú y xóm ấp
      Dù sao đó cũng là cách hay! Tuy nhiên, tốt nhất là ở khả năng thực sự của hàng hoá. Nếu hàng hoá tốt và ổn định thì cũng không cần lắm vì dân ta sợ tiếp thị lắm rồi...:6^:
      Bạn tìm một số trại thân thiết và nhờ họ thử dùm để đánh giá trước.
      Nếu đầu tiên mà khách hàng từ chối do chất lượng thì khó mà lấy lại lòng tin lắm bạn à...B)

8. phieu.bat1902

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi dê
      ừ em cũng nghĩ vậy! vì thế em định tự mình kiểm nghiệm. hi nếu chất lượng thì chính em mới maketing hiệu quả!
      hehe

9. baccuc

baccuc Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      làm ruộng
      chào bạn !mình cũng muốn mở đại lý chăn nuôi bạn mail cho mình xin bảng giá và chế độ bán hàng của cty để tham khảo!à tại sao bạn biết xưởng sản xuất của cty ở bắc ninh mà lại bán hàng ở hưng yên sao không phải là bắc ninh vậy

10. banmatchodat

banmatchodat Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong nghiep
      Gui phieu.bat 1902...!
      - Bạn muốn mở Đly đó là 1 ý tưởng rất tốt (phi thương bất phú mà).
      - Có Cty hổ trợ đó là thuận lợi bước đầu
      - Nếu bạn mở Dly tại địa phương bạn đang sống là thuận lợi tiếp theo (điều này rất quan trọng vì hạn chế rũi ro khi bán hàng và thu nợ...).
      - Thương hiệu sản phẩm quá mới không phải là khó khăn vì ND rất thích sản phẩm mới.
      - Khi bạn đã mở được Dly rồi thì sẽ có rất nhiều cty tìm đến bạn, ngoài lợi nhuận từ bán thức ăn thì lợi nhuận từ việc bán những sản phẩm khác phục vụ chăn nuôi là rất lớn!
      Bạn sẽ gặp khó khăn sau:
      -
      Công việc mới mẻ bạn chưa quen thì từ từ sẽ quen, Cty hổ trợ bạn (tuyệt đối không cho khách hàng biết điều này).
      - Chưa có khách hàng nên tgian đầu dễ chán nãn. Phải kiên trì, đừng vội vàn mở rộng thị trường coi chừng trả giá đắt đó (rất nhiều người phạm phải sai lầm này nhất là các bạn trẻ).
      - Các Dly đang KD cùng địa phương với bạn sẽ cạnh tranh quyết liệt (thường là cạnh tranh không lành mạnh, phá bạn đó...). Bạn phải khiêm tốn, tạo quan hệ tốt với họ (nên làm dly phân phối vài sản phẩm cho họ, cách này hay nhất)...
      ...
      => việc bgio bạn cần làm là xin phép mở dly thức ăn, đi học để lấy chứng chỉ hành nghề bán thuốc thú y (nếu bạn chưa có). Nên đi học trước khi mở vì ngoài viêc lấy chứng chỉ bạn còn học được rất nhiều điều trên lớp (hay lắm đó).
      ... Tóm lại là phải đi chậm mà chắc!
      Mạnh dạn làm đi, việc gì biết thì dễ không biết thì khó.
      Chúc bạn thành công!

Last edited: 27/2/12
      1 person likes this.
    11. phieu.bat1902

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi dê
      Cảm ơn bác rất nhiều. những lời chỉ dạy của bác rất đúng. Em sẽ thực hiện dần dần " Chậm mà chắc"