Cần từ vấn mở cửa hàng cung cấp thức ăn chăn nuôi

Lời đầu Em xin chào cả nhà. Chúc cả nhà Agriviet ngày càng Khỏe mạnh (cả người và vật nuôi cây trồng).
Chẳng là thế này: em đang dự định mở một cửa hàng bán thức ăn chăn nuôi, vì em có nhà cung cấp. một công ty em quen qua người quen. công ty ấy là "công ty TNHH Bluestar Việt Nam." công ty ấy có xưởng sản xuất ở Bắc ninh, nhưng văn phòng đại diện ở hưng yên. tìm hiểu về công ty trên mạng thì chẳng có thông tin gì. vì vậy nếu ở trong diễn đàn Agriviet có bà con nào biết, hoặc đang sử dụng thức ăn của công ty này hoặc là có người quen biết hay đang sử dụng cám của công ty này thì cho em xin ít ý kiến về chất lượng, giá cả, thương hiệu so với các hãng đang có úy tín trên thị trường. em xin cảm ơn.!!!:9^::10^:

Muốn mở đại lý thức ăn thì bạn phải có vốn lớn. Cái khó ở đây là bạn phải bán gối đầu cho người mua thì họ mới chịu mua chổ của bạn. Ông anh mình làm đại lý thức ăn chăn nuôi và thủy sản bán hàng cho nông dân phải cho họ thiếu 50% khi thu hoạch thì họ sẻ trả lại nếu họ nuôi thất bại thì bạn cũng phải đợi họ nuôi lại đợt sau chứ có siết nợ họ cũng chẵng có tiền trả bạn đâu. Được cái là giá bán có cao hơn 5, 7 phần trăm họ cũng chịu mua. Còn nếu bán rẻ lấy tiền liền thì thà họ đi chổ khác mua giá cao hơn nhưng được nợ 50% họ cũng mua. Bạn nên tính toán kỹ lưởng trước khi đầu tư vào thời buổi bây giờ nghề này cũng hơi khó ăn.

Muốn mở đại lý thức ăn thì bạn phải có vốn lớn. Cái khó ở đây là bạn phải bán gối đầu cho người mua thì họ mới chịu mua chổ của bạn. Ông anh mình làm đại lý thức ăn chăn nuôi và thủy sản bán hàng cho nông dân phải cho họ thiếu 50% khi thu hoạch thì họ sẻ trả lại nếu họ nuôi thất bại thì bạn cũng phải đợi họ nuôi lại đợt sau chứ có siết nợ họ cũng chẵng có tiền trả bạn đâu. Được cái là giá bán có cao hơn 5, 7 phần trăm họ cũng chịu mua. Còn nếu bán rẻ lấy tiền liền thì thà họ đi chổ khác mua giá cao hơn nhưng được nợ 50% họ cũng mua. Bạn nên tính toán kỹ lưởng trước khi đầu tư vào thời buổi bây giờ nghề này cũng hơi khó ăn.
Cám ơ hongphu1088 nhé! nhưng ý của mình là muốn hỏi về công ty cám kia. vì mình có thể lấy chậm trả tiền ở công ty đó mà. đó là cái thuận lợi của mình. nhưng vấn đề là mình muốn tìm hiểu về công ty này!

Có thể công ty mới thành lập hoặc một số công ty thức ăn trong nước ít có trang webside riêng.
Dựa vào giá cả có thể đánh giá một phần chất lượng thế nào vì mặc bằng chung của những cong ty Liên Doanh khá cân bằng.
Bạn có thể đưa giá nhận (đã trừ chiếc khấu) của một số sản phẩm bạn đang định mua vào hộp thư của mình. Mình sẽ tư vấn thêm cho. :lol:
email: spiramycine@yahoo.com

Last edited:
Có thể công ty mới thành lập hoặc một số công ty thức ăn trong nước ít có trang webside riêng.
Dựa vào giá cả có thể đánh giá một phần chất lượng thế nào vì mặc bằng chung của những cong ty Liên Doanh khá cân bằng.
Bạn có thể đưa giá nhận (đã trừ chiếc khấu) của một số sản phẩm bạn đang định mua vào hộp thư của mình. Mình sẽ tư vấn thêm cho. :lol:
email: spiramycine@yahoo.com
Ok để khi nào em lấy xong báo giá em sẽ gửi cho bác! ông giám đốc nói là sẽ cử 1 nhân viên thị trường về nhà em ăn ở nửa tháng để làm thị trường. thì chắc là ok thôi đúng các bác?

Ok để khi nào em lấy xong báo giá em sẽ gửi cho bác! ông giám đốc nói là sẽ cử 1 nhân viên thị trường về nhà em ăn ở nửa tháng để làm thị trường. thì chắc là ok thôi đúng các bác?
Dù sao đó cũng là cách hay! Tuy nhiên, tốt nhất là ở khả năng thực sự của hàng hoá. Nếu hàng hoá tốt và ổn định thì cũng không cần lắm vì dân ta sợ tiếp thị lắm rồi...:6^:
Bạn tìm một số trại thân thiết và nhờ họ thử dùm để đánh giá trước.
Nếu đầu tiên mà khách hàng từ chối do chất lượng thì khó mà lấy lại lòng tin lắm bạn à...B)

Dù sao đó cũng là cách hay! Tuy nhiên, tốt nhất là ở khả năng thực sự của hàng hoá. Nếu hàng hoá tốt và ổn định thì cũng không cần lắm vì dân ta sợ tiếp thị lắm rồi...:6^:
Bạn tìm một số trại thân thiết và nhờ họ thử dùm để đánh giá trước.
Nếu đầu tiên mà khách hàng từ chối do chất lượng thì khó mà lấy lại lòng tin lắm bạn à...B)
ừ em cũng nghĩ vậy! vì thế em định tự mình kiểm nghiệm. hi nếu chất lượng thì chính em mới maketing hiệu quả!
hehe

chào bạn !mình cũng muốn mở đại lý chăn nuôi bạn mail cho mình xin bảng giá và chế độ bán hàng của cty để tham khảo!à tại sao bạn biết xưởng sản xuất của cty ở bắc ninh mà lại bán hàng ở hưng yên sao không phải là bắc ninh vậy

Gui phieu.bat 1902...!
- Bạn muốn mở Đly đó là 1 ý tưởng rất tốt (phi thương bất phú mà).
- Có Cty hổ trợ đó là thuận lợi bước đầu
- Nếu bạn mở Dly tại địa phương bạn đang sống là thuận lợi tiếp theo (điều này rất quan trọng vì hạn chế rũi ro khi bán hàng và thu nợ...).
- Thương hiệu sản phẩm quá mới không phải là khó khăn vì ND rất thích sản phẩm mới.
- Khi bạn đã mở được Dly rồi thì sẽ có rất nhiều cty tìm đến bạn, ngoài lợi nhuận từ bán thức ăn thì lợi nhuận từ việc bán những sản phẩm khác phục vụ chăn nuôi là rất lớn!
Bạn sẽ gặp khó khăn sau:
-
Công việc mới mẻ bạn chưa quen thì từ từ sẽ quen, Cty hổ trợ bạn (tuyệt đối không cho khách hàng biết điều này).
- Chưa có khách hàng nên tgian đầu dễ chán nãn. Phải kiên trì, đừng vội vàn mở rộng thị trường coi chừng trả giá đắt đó (rất nhiều người phạm phải sai lầm này nhất là các bạn trẻ).
- Các Dly đang KD cùng địa phương với bạn sẽ cạnh tranh quyết liệt (thường là cạnh tranh không lành mạnh, phá bạn đó...). Bạn phải khiêm tốn, tạo quan hệ tốt với họ (nên làm dly phân phối vài sản phẩm cho họ, cách này hay nhất)...
...
=> việc bgio bạn cần làm là xin phép mở dly thức ăn, đi học để lấy chứng chỉ hành nghề bán thuốc thú y (nếu bạn chưa có). Nên đi học trước khi mở vì ngoài viêc lấy chứng chỉ bạn còn học được rất nhiều điều trên lớp (hay lắm đó).
... Tóm lại là phải đi chậm mà chắc!
Mạnh dạn làm đi, việc gì biết thì dễ không biết thì khó.
Chúc bạn thành công!

Last edited by a moderator:
Gui phieu.bat 1902...!
- Bạn muốn mở Đly đó là 1 ý tưởng rất tốt (phi thương bất phú mà).
- Có Cty hổ trợ đó là thuận lợi bước đầu
- Nếu bạn mở Dly tại địa phương bạn đang sống là thuận lợi tiếp theo (điều này rất quan trọng vì hạn chế rũi ro khi bán hàng và thu nợ...).
- Thương hiệu sản phẩm quá mới không phải là khó khăn vì ND rất thích sản phẩm mới.
- Khi bạn đã mở được Dly rồi thì sẽ có rất nhiều cty tìm đến bạn, ngoài lợi nhuận từ bán thức ăn thì lợi nhuận từ việc bán những sản phẩm khác phục vụ chăn nuôi là rất lớn!
Bạn sẽ gặp khó khăn sau:
-
Công việc mới mẻ bạn chưa quen thì từ từ sẽ quen, Cty hổ trợ bạn (tuyệt đối không cho khách hàng biết điều này).
- Chưa có khách hàng nên tgian đầu dễ chán nãn. Phải kiên trì, đừng vội vàn mở rộng thị trường coi chừng trả giá đắt đó (rất nhiều người phạm phải sai lầm này nhất là các bạn trẻ).
- Các Dly đang KD cùng địa phương với bạn sẽ cạnh tranh quyết liệt (thường là cạnh tranh không lành mạnh, phá bạn đó...). Bạn phải khiêm tốn, tạo quan hệ tốt với họ (nên làm dly phân phối vài sản phẩm cho họ, cách này hay nhất)...
...
=> việc bgio bạn cần làm là xin phép mở dly thức ăn, đi học để lấy chứng chỉ hành nghề bán thuốc thú y (nếu bạn chưa có). Nên đi học trước khi mở vì ngoài viêc lấy chứng chỉ bạn còn học được rất nhiều điều trên lớp (hay lắm đó).
... Tóm lại là phải đi chậm mà chắc!
Mạnh dạn làm đi, việc gì biết thì dễ không biết thì khó.
Chúc bạn thành công!
Cảm ơn bác rất nhiều. những lời chỉ dạy của bác rất đúng. Em sẽ thực hiện dần dần " Chậm mà chắc"

mình thấy cty bán hàng trả chậm cho đly là không thực tế bạn thử tính xem một cty có bao nhiêu đại lý và nữa theo mình thì rủi ro rất lớn ngay tiền của mình bỏ ra còn khó đòi được nữa là

mình thấy cty bán hàng trả chậm cho đly là không thực tế bạn thử tính xem một cty có bao nhiêu đại lý và nữa theo mình thì rủi ro rất lớn ngay tiền của mình bỏ ra còn khó đòi được nữa là
Ừm bác nói cũng có chỗ đúng. nhưng giờ đa phần các công ty đều cho chậm trả nửa mỗi một đơn hàng mà. còn khi mình đã bán chậm trả cho người chăn nuôi thì mình cũng ko lo lắm. chỉ trừ là họ làm ăn đổ vỡ thôi. thì họ sẽ chậm trả. hehe

thì họ cũng mắc lừa nhiều rồi! chọn thời điểm để đưa sản phẩm vào cũng rất quan trọng nó quyết định rất nhiều đến sự thành công dù sản phẩm có tốt nhưng đưa vào thời điểm dịch bệnh,thời tiết xấu nó cũng bị ảnh hưởng đến uy tín sau này .còn giá cả nó chỉ quyết định một phần nhỏ ví dụ nếu chất lượng kém thì dù rẻ đến đâu cũng không giải quyết được gì.còn nếu chất lượng thì cao hơn 5 mười nghìn người ta cũng mua .Mình có một lời như thế này bạn phải định hướng xem khách hàng của bạn như thế nào ,sản phẩm dùng cho vịt ,ngan ,vịt đẻ, hay gà lợn ăn công nghiệp hay ăn pha.nếu chủ yếu là lợn mà ăn công nghiệp bạn nên tham khảo và gọi cho cp hay một cty liên doanh nào đấy thì tốt hơn còn thị trường chủ yếu là vịt đẻ và vịt thịt thì mình thấy cty này có khả năng cũng được.nếu có gì bạn liên lạc và thảo luận cùng mình mình cũng đang nghiên cứu về cty này đấy

Ừm bác nói cũng có chỗ đúng. nhưng giờ đa phần các công ty đều cho chậm trả nửa mỗi một đơn hàng mà. còn khi mình đã bán chậm trả cho người chăn nuôi thì mình cũng ko lo lắm. chỉ trừ là họ làm ăn đổ vỡ thôi. thì họ sẽ chậm trả. hehe

Đúng rồi! Đa phần các công ty có thể cho bạn chậm trả. Tuy nhiên, tuỳ chính sách từng công ty là bao nhiêu % trên tổng số tiền bạn đầu tư trong 1 tháng (điều này rõ ràng là bạn phải cam kết hay công ty đánh giá bạn bán bao nhiêu sản phẩm của họ trong vòng 1 tháng). Nếu bán ít thì e rằng khó thực hiện việc này.
Nếu bạn đầu tiên bán thì có khả năng bạn chưa "chọn lọc" được khách hàng tìm năng hay thậm chí là thanh toán sau hết lứa nuôi.
Chỉ có vào nghề và sau đó tìm tòi mới có cách bán hàng tốt nhất và lúc đó sẽ tìm được những khách hàng thực sự để làm ăn lâu dài, bạn ạ.

Mở đại lý thức ăn chăn nuôi

Mình cũng đã công tác và tham gia làm giàu nhờ thức ăn chăn nuôi. Bác nào có nhu cầu tham khảo và cách thức làm giàu anh em có thể giao lưu qua mail: nguyenanhhoangbg@gmail.com hoặc 0913.111.204. Hoàng

em cung dang dinh mo 1 dai ly o que cac bac tu van ho em xem phai lam ntn dc ko

Quê bác ở đâu đấy? Em ở Bắc Giang. Từ Thanh Hóa đến Hà Giang em làm trong khoảng đó. Bác quan tâm cứ alo em sẽ giúp đỡ.

Quê bác ở đâu đấy? Em ở Bắc Giang. Từ Thanh Hóa đến Hà Giang em làm trong khoảng đó. Bác quan tâm cứ alo em sẽ giúp đỡ.
Bác ở chỗ nào BG vậy ạ. e cũng ở Bắc Giang và cũng đang có ý định làm đại lý thức ăn chăn nuôi ( chủ yếu là cho cá ak) mà chưa có tí kinh nghiệm nào cả. Bác có ít kinh nghiệm nào chia sẻ cho em với. vì nhà em cũng có ao cá và dùng rất nhiều đến thức ăn cho cá nên e muốn mở đại lý vừa là cho chăn nuôi nhà mình vừa để lại cho các ao cá của dân xung quanh, quanh nhà em nuôi cá rất nhiều ạ. e chưa biết là điều kiện để mở đại lý của sản phẩm này như nào và vốn ban đầu khoảng bao nhiêu có cách nào để vay vốn được với sản phẩm này không ạ. Nếu được Bác vui lòng chia sẻ cho em qua mail thanvanthanhbg@gmail.com nhé. cảm ơn Bác trước ạ. có điều kiện khi nào e mời Bác chầu cafee

Back